Cách xem fim đầy màn hình cho laptop có màn hình Widescreen

Các thớt khác của chubedapxichlo
29 Tháng tư 2007 lúc 21:18
Tình hình là trước đây em xem fim load trên mạng về (k phải DVD) thì màn hình 15.4" của em bị 2 xọc đen 2 bên, nhìn rất là khó chịu :D, màn hình mình còn rộng thế mà nó k chịu hiển thị chiều ngang cho nó đủ, nhìn rất chi là ức chế nên em quyết tâm tìm bằng được chương trình có thể chỉnh được fim rộng ra 2 bên, nhưng chiều cao vẫn k thay đổi, loay hoay mò mẫm mãi thì cũng thành công :D, chia sẽ kinh nghiệm với anh em để anh em cùng thưởng thức fim màn ảnh rộng chứ :D
Đầu tiên là phải cài cái codec K-litle, các bro có thể tải ở đây (chọn bản Full ấy)
Mã:
http://www.free-codecs.com/K_Lite_Codec_Pack_download.htm
Sau khi cài vào máy thì sẽ có chương trình "Media Player Classic", hihi, chính nó đấy, mở fim cần xem bằng chương trình này, sau đó kích chuột phải, chọn Pan&Scan ---> Edit, chọn New, ở chỗ Zoom thì cái ô đầu tiên chỉnh 1.2220 ( cái này màn hình mình là 15.4" nên chỉnh 1.2220 thì nó vừa đấy màn hình luôn, còn màn hình kích thước khác thì các bạn thử xem có đầy màn hình k, nếu k đầy thì chọn 1. .... bao nhiêu đó để nó zoom bề ngang của màn hình lên), còn ô thứ 2 thì chỉnh 1.0000 ( k thay đổi kích thước gì cả, nếu thích phóng to chiều dài lên thì chỉnh 1...... tùy các bạn thôi ), sau đó chọn Save. Từ nay khi cần xem fim, các ban cứ vào Pan&Scan, chọn New, là ok thôi
Vậy là chúng ta được thưởng thức fim màn ảnh rộng rồi ( người mập lên 1 tí nhưng nhìn thích hơn, trông nó thật hơn )

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday