Cài chương trình cho treo 650 -> ram hay card

kid1612

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng chín 2007 lúc 14:15
* Cho em hỏi về việc cài soft cho treo 650 ( gà con lon ton :D )
--> Làm sao biết soft nào cài lên thẻ nhớ là chạy , soft nào buộc phải chạy trên ram ( em cài soft bằng đầu đọc thẻ nhớ ) . thanks nhìu

12 Tháng chín 2007 lúc 15:22
Cài phần mềm ở đâu?

Bạn xem review phần mềm trước, vào hẳn trang chủ cung cấp soft đó, thường ở đó đã chỉ ra soft này có thể chạy ở đâu, trên card hay trên mem. Ngoài ra copy soft lên thẻ vẫn cài vào máy được bằng cách dùng Explorer hay MyInstall/AutoInstall để cài mà.:D

newmember16

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng chín 2007 lúc 22:08
những soft nào liên quan đến hệ thống như laucher, nhạc chuông, font, .. thì cps lẽ phải dùng từ phải ném vào ram thì khi đó nó mới có khả năng tự động kích hoạt sau khi SR được
còn lại như games, tiện ích khác để ngoài thẻ cho nó nhẹ

bí quyết là bạn cứ để nó trên thẻ, chạy thử nếu nó yêu cầu phải chạy trong ram thì ok ném luôn vào ram, nếu không có mà sau khi cấu hình cho soft đó xong mà SR nó không hoạt động như những gì mình cấu hình là phải ném vào ram thoai, lấy 1 ví dụ như soft buler nếu để trên thẻ thì nó sẽ không có tác dụng cho các chức năng được kích hoạt như nhạc chuông, báo thức...
hay bạn có thể làm 1 cái list các soft phải chạy trên ram và ném riêng ra một chỗ, khi nào cài lại chỉ cần ném hết vào ram 1 lượt là xong ;))
đó là cách thủ công nên nếu dùng nhiều bạn sẽ có kinh nghiệm mà không cần phải thử nhiều như trên nữa

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh @Lam Sơn @syhuy1977 ;
Em chân thành xin lỗi các anh và diễn đàn. Em có nick là "atieu87", vừa rồi em có đăng 2 bài đấu giá giày và 1 bài đấu giá điện thoại. Không hiểu sao trong đầu em nghĩ được đăn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday