Cài chương trình ứng dụng cho Iphone bằng Ibrick

hanoivn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2008 lúc 10:05
5. Cài chương trình ứng dụng cho Iphone bằng Ibrick:

Kết nối máy tính với iPhone bằng dây cáp USB
Download phần mềm iBrickr tại đây (Bạn nên download phiên bản mới nhất). Sau khi download về máy bạn bung nén file zip ra một thư mục

Chạy iBrickr . Click vào "Applications"

Click vào "Install PXL"

Tắt iPhone sau đó mở lên và click vào nút "Continue"

Restart iPhone lần nữa,sau đó click vào nút "Check for PXL"

Click vào nút "Browse applications"

Giờ đây bất kỳ lúc nào bạn muốn cài chương trình, bạn chỉ cần chạy iBrickr và bấm vào Applications

Để cài chương trình nào đó cho iPhone bạn chỉ cần click vào Browse Applications, sau đó nhấn vào một ứng dụng nào đó bạn muốn cài đặt, iBrickr sẽ tự động cài vào và khởi động lại iPhone. Bạn chỉ việc bấm nút và sử dụng

Phần mềm iBrickr còn cung cấp chức năng tạo thư mục, quản lý files trên iPhone (Files), chức năng upload nhạc chuông (Upload Ringtone), quản lý âm thanh trên iPhone (Sound). Hay trong phần Applications, phía bên phải bạn có thể nhấn vào nút Xóa để xóa ứng dụng mà iBrickr đã cài vào

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
28 Tháng một 2008 lúc 21:37
Nếu bác chưa rành & cũng ko muốn rắc rối thì cứ tạm thời dùng Installer có sẵn trong iPhone để download & cài các ứng dụng cũng được ạ, em thấy dùng cái đó có khi còn nhanh hơn iBrick :D

KofRiv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2008 lúc 08:01
Dùng WinSCP copy vào Iphone:
Trong WinSCP: Host điền địa chỉ IP của Iphone
Pass: điền "alpine"
vào WinSCP, bác sẽ thấy giao diện cây thư mục hoặc giao diện cửa sổ (tùy lúc bác cài đặt, có thể chỉnh lại được trong option)
Đầu tiên bác trở ra thư mục gốc của Iphone, vào Systems, vào Library
Rồi copy services.plist vào.

1 Tháng hai 2008 lúc 22:58
winSCP la chuong trinh gi vay bạn bạn có thể chỉ rỏ hơn dc ko minh la newbie:confused:
WinSCP là chương trình quản lý iPhone, nó tương tự như Windows Commander hay Norton Commander đối với Windows vậy... nhưng giao tiếp qua Wifi (cần phải cài đặt SSH, mới có thể kết nối)

13 Tháng hai 2008 lúc 08:31
Sao em cài hoài cái anySim với Installer hoài mà ko đc vậy anh Kof.
Down thử cái simport về cài thì okie.Nhưng khi cài bằng list của ibrick thì nó báo 30seconds rồi im ru luôn. Trong danh sách App của IP ảo ko có
À wên của em là 1.02 mới restore và unlock... chưa bít up lên 1.1.1

Bài viết cần bạn xem thêm

Những hiểm họa tiềm tàng từ VGA "trâu cày"
VGA (Video Graphics Adapter) hay card màn hình là mảng linh kiện quan trọng bậc nhất trong một bộ máy tính hoàn chỉnh, đặc biệt khi người dùng sử dụng máy tính cho những tác vụ đòi hỏi tốc độ xử lý đồ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday