Cài đặt hệ điều hành cho Laptop

Các thớt khác của doanhung974
2 Tháng chín 2007 lúc 11:50
Mình thấy đã có nhiều bài viết nhưng muốn tổng hợp lại,anh em nào biết có thể hướng dẫn mình cách cài đặt HDH cho LAPTOP theo từng bước chứ?(VD:yêu cầu cài HDH Winxp cho máy Sony.:D
bác ra tiệm đĩa mua 1 cái đĩa hướng dẩn cài HDH thế là xong. chứ cài HDH dể thui Bác ah!
Chúc bác thành công!!:D

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 16:46
bác ra tiệm đĩa mua 1 cái đĩa hướng dẩn cài HDH thế là xong. chứ cài HDH dể thui Bác ah!
Chúc bác thành công!!:D
Vâng, tôi cũng đã có ý tưởng này, đã đưa lên Sticky nhưng tiếc là bận quá và chẳng ai hưởng ứng :) Chắc là mọi người đều biết cài rồi nên không ai cần :)

Anh có thể gửi email cho tôi theo địa chỉ tdviet@athena.vn để nhận được câu trả lời!

Mình thấy đã có nhiều bài viết nhưng muốn tổng hợp lại,anh em nào biết có thể hướng dẫn mình cách cài đặt HDH cho LAPTOP theo từng bước chứ?(VD:yêu cầu cài HDH Winxp cho máy Sony.:D
Cài HĐH Laptop cũng như cài cho PC thôi bác ạ!
Vâng, cài Windows thì dễ thôi, nhưng mà Backup dữ liệu, Backup Driver, tìm kiếm Driver và cài đặt Driver cho đúng đắn thì cũng không dễ lắm đâu anh ạ :cool:

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng chín 2007 lúc 15:02
Đồng ý với anh Mitdac. Cài HĐH thì không có gì khó, còn tìm và cài driver thì ..... đoạn trường ai ơi!
"Đoạn trường" với những máy xách tay nội địa (Như Nhật chẳng hạn), những máy quá mới lại muốn dùng trên HĐH Windows cũ (XP hay 98 chẳng hạn), HĐH Linux.

Nhân đây em có trang chuyên Driver muốn chia sẻ với các bác:
http://driversguide.com/

sirminh8x

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng chín 2007 lúc 15:27
Nói riêng về cài hệ điều hành thì các bước giống hệt như cài hệ điều hành cho PC, còn để có đầy đủ driver thì bác vào trang chủ của Sony hoặc vào intel.com để kiếm cho đủ phần mềm. Sau khi đã cài đặt máy ổn định, cài đặt xong driver thì nên cài 1 số ứng dụng cơ bản như office, font, YM.... tiến hành dọn dẹp file rác, vào msconfig lựa chọn các chương trình hay loại bỏ những chương trình khi start up, lúc đó bạn có thể ghost lại máy tính để sau này khỏi lo cài đặt lại vất vả mỗi khi máy tính trục trặc

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday