Cài đặt Hệ Điều Hành cho NOKIA 6600 như thế nào ?

14 Tháng một 2007 lúc 10:42
Chuyện là thế này...! :D
Em có nhỏ bạn xài cái Nokia 6600 mà nó cứ lổi hệ điều hành woai...Nó nhờ em cài lại cho nó... Khổ nổi em có bít mô tê gì đâu. Mà em định cưa nhỏ này....Giờ làm sao ?? Phải thể hiện gì đó chứ ..! Hixxxxxx :((.

Có bạn nào pro về cài đặt HỆ ĐIỀU HÀNH.... Chỉ dùm cho tớ và mọi người cái này với.

Hy vọng diển đàn HHVN sẻ có các cao thủ giúp đở ....!
Cám ơn mọi người đã đọc bài và giúp đở. Sau này cua được nhỏ này rùi em mời mọi người chầu Càfê nhé.
Chúc mọi người năm mới có thật nhìu tiền lì xì nha.

----------Thông Tin Thêm -------
Nokia 6600
Hệ Điều Hành : Symbian S60

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2007 lúc 10:52
Để khôi phục cài đặt gốc như lúc ban đầu bạn mua máy bạn có thể bấm *#7370# từ màn hình chính, sau đó nhập Code 12345.

Để chạy lại filmware bạn cần phải có thiết bị có thên Griffin box, GTI, MT box điều này không khả thi bởi thiết bị đắt tiền chỉ dùng cho các cửa hàng điện thoại chuyên chạy nhiều máy.

Bạn cứ làm theo bước đầu tiên đi đã, nhớ sao lưu lại danh bạ nhé.

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2007 lúc 15:22
Theo em kô nên up lại filmware nếu máy vẫn sử dụng ngon vì thường thường em thấy version của 6600 chạy rất ổn định.Nếu máy khi khởi động và chạy ứng dụng chậm thì bác có thể format máy để đưa cấu hình máy về tình trạng như lúc mới.Nhưng nhớ là phải backup DL quan trọng như (SMS or contact...) rồi hãy thao tác.Có 2 cách để bác có thể Format máy:
-*#7370#--->nhập code là 12345 (mặc định của máy)---> ok và ngồi chờ một lúc để máy format.Nếu trường hợp máy của bác đã bị đổi mất số Code mặc định mà kô nhớ hay kô biết thì:
- Bác tắt máy, sau đó sử dụng tổ hợp phím: Giữ phím *,3,nút gọi và giữ phím nguồn cho đến khi hiện lên chữ Format là đc.
Còn nếu muốn máy có giao diện khác ngoài những giao diện mặc định theo máy thì bác kiếm Thame mà cài thêm vào.Ngoài ra,6600 có rất nhiều ứng dụng chạy ổn định trên con này.
Chúc bác sớm "cứa" đc em nó!
:D

horkbajir

CON GÀ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng một 2007 lúc 17:44
thực ra việc up firmware của 6600 cũng như các dòng S60 khác không như uo firmware của PPC, firmware sau luôn đỉnh hơn firmware trước :D (trừ vài trường hợpvd như N70 thường up lên Music Edition sẽ gặp nhiều lỗi) em nghĩ bác nên up firmware

Trong trường hợp có cable data thì bác có thể lên nokia.com để tìm firmware mới nhất hoặc ra dịch vụ, có thể đến thẳng Nokia VN nhờ họ làm, giá cả dao động từ 50k-100k

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday