Cài đặt máy IBM T43

Các thớt khác của nhatnam
24 Tháng chín 2007 lúc 10:12
Hi các Bác!
Máy tính IBM T43 của tôi bị virus rất nặng. Tôi muốn boot lại máy từ ổ cd dùng phần mềm hiren's boot CD 8.3. Và sau đó cài lại win. Nhưng tôi chưa bít phải làm sao?
Mong các bác giúp em sớm nhé

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng chín 2007 lúc 10:17
Bạn nên sao lưu lại driver của nó, rồi lấy đĩa Win về lắp vào ổ CD, sau đó khởi động lại máy rồi cài đặt theo hướng dẫn của nó trên màn hình sau 20 đến 30 phút là bạn có bản Win mới tinh, máy lại chạy rất nhanh.
Có điều lưu ý là trong BIOS phải cài đặt máy tính được khởi động (Boot) từ đĩa CD.

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng chín 2007 lúc 10:33
Bạn nên sao lưu lại driver của nó, rồi lấy đĩa Win về lắp vào ổ CD, sau đó khởi động lại máy rồi cài đặt theo hướng dẫn của nó trên màn hình sau 20 đến 30 phút là bạn có bản Win mới tinh, máy lại chạy rất nhanh.
Có điều lưu ý là trong BIOS phải cài đặt máy tính được khởi động (Boot) từ đĩa CD.
Hướng dẫn như bác bằng giết người ta ah.Nhỡ máy của bác ấy còn resco trên HDD mà bác hướng dẫn thế người ta kô biết cứ tiến hành cài như trên desktop thì sao?

quac

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng chín 2007 lúc 10:48
- Nếu máy bác có phần recovery, bác làm theo hướng dẫn của bác MinhNgoc1961, dễ như ăn chè :D
http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=68566
- Nếu máy bác ko có phần recovery thì bác làm theo hướng dẫn trên đến hết bước thứ 2 -> tìm chọn phần boot -> first boot: CDROM -> cắm đĩa cài win vô (đĩa cài win cũng boot được, bác ko cần phải boot bằng hiren đâu)

Chúc bác thành công với em nó :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Hôm nay mình được anh Ấy cho mình "giữ hộ cây bút". Trong đầu mình hiện lên những trang giấy trắng sẽ mình lắp đầy lên bởi những con chữ. Mình sẽ viết lại, vừa viết vừa soi mình trong đó. Để tiếp nối những con chữ và cả một tâm hồn mà mình đã bỏ quên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday