Cài đặt network connection trên win VistaHome

19 Tháng năm 2007 lúc 00:32
MÌnh dùng laptop cài thằng LV và Bitdefender. Mỗi lần mình rút dây mạng ra và cắm lại là thang Bit nó lại sét 1 cái default mới cho firewall và lại chặn thằng LV nên mình phải thường xuyên cài lại LacViet do bi chặn rồi lâu lâu nó còn báo lỗi.
Mình nghĩ ra 1 cách khả quan nhưng kô bít làm bạn nào bít thì chỉ với nào.
Em nghĩ ra cách là tạo 1 cái network conection vì em thấy trong Desktop thì vô my conection có cái này con Lap thì kô. Vì kô có cái đó nên em nghĩ cái IP động nên BIt sẽ set firewall khác. Nên bác nào bít tạo network connection thì chỉ em nha. Em đang dùng Vista Home Premium.

Cho mình hỏi thêm 1 vấn đề nữa là sao tự dưng gần đây cái LAp của mình bị gì ấy. Lúc trước, tốc độ lướt wep và down bình thường nhưng dạo gần đây down và lướt rất lâu (cách đây khoản mấy ngày thôi). Mình lướt rất nhanh trên desktop nhưng cũng dây mạng ấy mình rút ra cắm vô Laptop thì lại rất chậm. 2 thằng mình đều cài Bit 10 cả ( rút ra cắm lại vô desktop thì vẩn rất nhanh). Do vậy nên bây giờ mìhn up date cho thằng BIT ben Lap toàn bao error mìhn nghi là nó bị chặn gì đó vì cấu hình Lap thì cao hơn Desk bác nào có cách nào khả quan thì giúp em với nha

19 Tháng năm 2007 lúc 15:47
Mình vừa mới ghost nên chắc chắn kô có virus ( BIT và Kas wet)

Mình kô chặn bất kì cái gì của LacViet cả (allow hết). nó hay báo lỗi kô vào đc file có khi nào kô tương thix với Vista kô bạn.

Còn vụ mạng chậm thì chắc chắn do thằng Bit chặn vì mình uninstall thử thì tốc độ ào ào. Tuy nhiên ai bít tạo net work connection thì xin chỉ giáo

Bài viết cần bạn xem thêm

Đó chỉ là 1 đặc điểm của 1 chiếc diver mà thôi, 1 đồng hồ lặn phải có những đặc điểm nào?

Đồng hồ lặn cần có khả năng chống nước ra sao?
Câu hỏi này có khá nhiều câu trả lời. Nhiều hãng đồng hồ khẳng định rằng chi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday