Cài đặt nhạc báo tin nhắn cho Samsung OmniaPro B7320

ndtrung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cài đặt nhạc báo tin nhắn cho Samsung OmniaPro B7320
Tình cờ mày mò ra cách dùng nhạc chuông ngoài nhạc mặc định của máy (mp3, wav... được cả) làm nhạc chuông báo tin nhắn và báo cuộc gọi đến. Áp dụng rất tốt cho Samsung OmniaPro B7320, chạy trên nền windows mobile standard 6.1
Các bạn làm như sau nhé:
1. Để chọn nhạc báo tin nhắn:
Dùng file explorer hoặc contents manager mặc định của máy (hay bất cứ phần mềm explorer nào khác như resco explorer...) để copy file nhạc vào -> My Device -> Application Data -> Sounds
Sau đó vào Settings -> Sounds -> Other Sounds -> New text message -> Enter hoặc dùng phím đa chiều gạt sang trái/phải đến file nhạc bạn vừa copy vào để làm nhạc báo tin nhắn. Vậy là được.
Cách này rất tốt, không lo bị lỗi như dùng phần mềm ringo vì chỉ dùng luôn thiết lập mặc định của máy.
2. Để chọn nhạc chuông báo cuộc gọi đến:
Dùng contents manager mặc định của máy -> copy file nhạc cần làm nhạc chuông vào -> My Documents -> My Sounds
Sau đó -> Menu -> Set as -> Ringtone. Vậy là được.
Hy vọng bài viết có ích cho các bạn.

Nguồn: Vi tính cũ

Hoai Bao

NHẬP HỘI
2. Để chọn nhạc chuông báo cuộc gọi đến:

Dùng contents manager mặc định của máy -> copy file nhạc cần làm nhạc chuông vào -> My Documents -> My Ringtones thì OK vì khi đó trong Ringtones co luôn các bài nhạc ta muốn chọn

meokhochoigame

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trời đất, đúng là điên đầu mất, may có bác em mới biết, hok chắc chết :)

ndtrung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Lâu rùi mình ko dùng nên cũng ko nhớ, nhưng mà hình như mình cho vào Sounds là có ý đồ của mình hay sao ấy, vì hình như mình dùng file âm thanh này vào mục đích khác thì phải. Còn chỉ Ringtone không thì cho vào đâu cũng được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đăng 1 bài đấu giá chiếc bật lửa Dupont Gatsby sáng nay.
Đến giờ vào thì lại ko thấy nữa, cho e hỏi bài bị xoá vì lí do gì vậy ạ?