Cài đặt soft ConfigFree của Toshiba trên laptop của các hãng SX khác

nhsonf

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng ba 2007 lúc 23:08
Gửi các bác!
Ai đã dùng qua máy laptop của hãng Toshiba chắc đều cảm thấy thích thú và tiện lợi khi sử dụng chương trình ConfigFree của nó.
Có 1 cách cực đơn giản để sử dụng được chương trình này trên các máy laptop của các hãng khác như HP, Sony,....
Cách làm như sau:
1. Vào trang của Toshiba download chương trình Configfree mới nhất phù hợp với hệ điều hành của bạn về. Bạn cũng có thể copy từ máy của thằng bạn nếu nó dùng Toshiba, he he.
2. Cài đặt chương trình configfree. Cài xong nó sẽ báo là chương trình này chỉ chạy trên máy Toshiba. Không vấn đề gì, bạn làm tiếp bước sau:
3. Vào Start>Run> gõ regedit. Nhấn Ctrl + F để hiện cửa sổ tìm kiếm. gõ vào từ sau: Instcheck. Đợi đến khi nó tìm xong thì nhấn chuột vào dòng đó và chèn số 1 vô. (Chú ý: bình thường nó trống không).
4. Tắt regedit đi. Chạy lại chương trình configfree là OK.
Chúc vui.

binht611

Ơ nhìn cái j??
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng ba 2007 lúc 00:19
hay chứ, bác đang dùng toshiba nên không thấy quý những tiện ích nó mang lại (rất nhiều). khi bác chuyển sang dùng loại khác bác mới thấy điều đó, dù gì thì toshiba vẫn là một trong các ông tổ của lap mà.

nhsonf

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng ba 2007 lúc 23:07
Một tính năng tuyệt vời của Configfree là SUMIT, với tính năng này khi nhiều máy cùng cài configfree, nó sẽ cho chia sẻ file tức thời, chat, .. rất hay, cực kỳ thích hợp khi ngồi họp cùng thảo luận 1 vấn đề nào đó. Không cần phải setup lằng nhằng phức tạp, chỉ cần 2 cái click chuột là OK, file đã sẵn sàng chia sẻ, cửa sổ chat sẵn sàng cho trao đổi kín.... còn gì tiện hơn nhỉ?
Nhưng khổ cái nó chỉ có trong WinXP, bản chạy trên Vista chẳng có. Chắc tại Vista đã tích hợp tính năng này rồi thì phải.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng ba 2007 lúc 19:11
Gửi các bác!
Ai đã dùng qua máy laptop của hãng Toshiba chắc đều cảm thấy thích thú và tiện lợi khi sử dụng chương trình ConfigFree của nó.
Có 1 cách cực đơn giản để sử dụng được chương trình này trên các máy laptop của các hãng khác như HP, Sony,....
Cách làm như sau:
1. Vào trang của Toshiba download chương trình Configfree mới nhất phù hợp với hệ điều hành của bạn về. Bạn cũng có thể copy từ máy của thằng bạn nếu nó dùng Toshiba, he he.
2. Cài đặt chương trình configfree. Cài xong nó sẽ báo là chương trình này chỉ chạy trên máy Toshiba. Không vấn đề gì, bạn làm tiếp bước sau:
3. Vào Start>Run> gõ regedit. Nhấn Ctrl + F để hiện cửa sổ tìm kiếm. gõ vào từ sau: Instcheck. Đợi đến khi nó tìm xong thì nhấn chuột vào dòng đó và chèn số 1 vô. (Chú ý: bình thường nó trống không).
4. Tắt regedit đi. Chạy lại chương trình configfree là OK.
Chúc vui.
Anh Sơn ơi, em thích cái phần mềm điều khiển Pin của Toshiba (Fn+F2) cơ, anh có biết cách nào dùng được không ạ? Nó cho phép mình đặt các Profile rất tiện dụng!

nhsonf

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng ba 2007 lúc 23:20
Anh cũng chưa thử, ko biết thế nào. Đã bao giờ đc dùng máy Toshiba đâu, chỉ thấy anh ở CQ mới mua máy Toshiba thấy có chương trình hay hay (configFree) searching wireless trông rất trực quan và đẹp nên mượn đĩa cài thử nghịch thôi, vô tình ý mà.

nhsonf

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 18:26
Phần mềm ConfigFree là phần mềm của riêng thằng Toshiba mà bác.
Máy Toshiba chắc chắn dùng đc rồi, chỉ có điều chọn đúng ver. của nó thôi.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 19:05
Em xin đc bổ sung thêm vào phần hướng dẫn của bác nhsonf như sau ạ :

1. Cài đặt chương trình, sau đó restart (nếu bạn là ng` cẩn thận :D)
2. Vào Start >> Run >> gõ regedit >> Enter
3. Registry Editor hiện ra, bạn tìm theo đường dẫn sau : HKEY_LOCAL_MACHINE >> SOFTWARE >> TOSHIBA >> CONFIGFREE
4. Tìm típ dòng chữ "Instcheck" ở bên phần phía tay phải, nếu ko có thì bạn phải tự tạo để add thêm vào
5. Sửa VALUE lại thành "Satellite 5205"
6. Restart

Còn đây là link tải chương trình :

ConfigFree v5.90.07 : http://askiris.toshiba.com/ToshibaS...sliceId=&dialogID=7075587&stateId=0 0 7077243

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhật Bản kêu gọi siêu thị tính tiền bao nylon đối với người mua hàng.

Chính phủ Nhật Bản đang kêu gọi và tiến tới bắt buộc các nhà bán lẻ của nước này tính tiền các bao nylon hay bao xốp đối với người mua hàng, trong nỗ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday