Cài đặt VISTA

17 Tháng tám 2007 lúc 15:06
Các bác cao thủ cho em hỏi, máy em đang cài XP trên ổ C, bây giờ em muốn cài thêm Vista vào ổ D (Đĩa em mua ngoài hàng tất nhiên không bản quyền nếu em cài thẳng vào ổ C thì vẫn ngon lành, vẫn active và update binh thường). Nếu em cứ cho vào cài từ lúc khởi động máy cho vhạy thẳng vào boot của CD thì em có được lựa chọn ổ để cài không hay là nó chạy thẳng vào ổ C. Các cao thủ tho em hỏi, cảm ơn các cao thủ nhiều

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tám 2007 lúc 15:48
Nếu em cứ cho vào cài từ lúc khởi động máy cho vhạy thẳng vào boot của CD thì em có được lựa chọn ổ để cài không hay là nó chạy thẳng vào ổ C
Vista vẫn có lựa chọn phân vùng ( C-D-E... ) cho bác cài như trên XP vậy, không có chuyện nó chạy thẳng vào C như bác lo đâu, vì như thế thì Vista trở nên quá ngu so với các tiền bối của nó à.
Recommend : Nên chia thêm 1 partition nữa nếu bác muốn xài Duo Win, vì nếu cài vào D sau này cần bỏ Vista bác phải format sạch sẽ ổ D > Toàn bộ dữ liệu sẽ tèo hết đấy.

18 Tháng tám 2007 lúc 23:06
Chào bác MARS em rất tiếc phải hỏi thêm bac 1 chút, là em cài thằng VISTA vào ổ D của em, nhưng ổ D của em nó nhận dạng là LOGICAL chứ không phải là ổ PRIMARI nên, cứ vào Install now chay extract file được 1 lúc là nó bao lỗi và tự yêu cầu thoát cài đặt. Vậy bác cho hỏi liêu lỗi đó có phải là do định dạng ổ trên không

Bài viết cần bạn xem thêm

Kymco Like 50 là mẫu xe tay ga 50cc của thương hiệu Đài Loan tại thị trường Việt Nam. Đây là mẫu xe máy không cần bằng lái phù hợp với sinh viên sử dụng cho mọi nhu cầu.

Xe ga Kymco Like 50 được thiết kế dành cho ...
Lazada Vietnam Master card on Monday