Cái đặt windows XP cho Acer 4310

Các thớt khác của puskin999

puskin999

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng tám 2007 lúc 13:54
Các bác ơi em mới có con Acer 4310 mới ra em không làm sao cài được XP. nhưng khi cài Vis ta thì lại được. có người bảo với em download file sata tên trang Acerr về dùng đĩa mền mà cài nhưng em cài mãi không được Ai giúp em????

7 Tháng tám 2007 lúc 23:11
tôi từng cài thử con máy này rồi,cài xp thì ko được vì ko có diver cho sata,bro seach trong diền dàn này có bài của mod đấy,anh ấy hướng dẫn rất chi tiết và dễ làm nữa,cài xp xong lên trang chủ acer down diver Xp về vì nó chỉ có đĩa cho vista mà thôi,chúc cài được máy

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tám 2007 lúc 09:35
có 2 cách
1. load cái driver SATA về, mua một cái đĩa mềm, rùi theo hướng dẫn trên diễn dàn này để cài
2. Khỏi Load gì cả, disable cái SATA trong BIOS rùi cài bình thường, nhưng lúc đó máy bạn sẽ chạy giống như ATA

8 Tháng tám 2007 lúc 17:01
có 2 cách
1. load cái driver SATA về, mua một cái đĩa mềm, rùi theo hướng dẫn trên diễn dàn này để cài
2. Khỏi Load gì cả, disable cái SATA trong BIOS rùi cài bình thường, nhưng lúc đó máy bạn sẽ chạy giống như ATA
mua đĩa mềm về làm gì vậy? laptop làm gì có ổ đĩa mềm

9 Tháng chín 2007 lúc 21:56
Em cũng vừa mua con Acer4710 nhưng khi cài Xp thì nó báo là không tìm thấy driver cho hardware ,em tìm không được bài hướng dẫn trên diễn đàn, bác nào biết chỉ giúp em hoặc search hộ em bài hướng dẫn .Thanks

Bài viết cần bạn xem thêm

E có đọc bài này rồi, và e cũng quên là e đã đọc những gì rồi
Thú thật là đọc lại nhưng ko có đọc hết, nhiều thuật ngữ quá
E thì chỉ nhớ đc vài cái chính thôi
Lazada Vietnam Master card on Monday