cái driver cho card sound -vostro 1400

Các thớt khác của maytinh01
29 Tháng mười hai 2007 lúc 16:14
Em có con DELL vostro 1400 mua từ mỹ về...vì lúc đầu nó cài win vista nên em đè cài lại toàn bộ windows xp...nhưng tìm trong bọc đĩa thì lại ko có dĩa driver cho winxp mà toàn là driver cho win vista ko mới chết ....vậy anh nào có bộ driver cho win xp của con này cho em xin với...chỉ cho e chỗ download luôn cũng dc.....em down từ trang dell thì có thiếu 1 số driver nửa....
giờ con em bị như sau: cái driver của card sound xong nó nhận là "Integrated High Definition Audio [Included in Price]" nhưng đọc trên trang dell thì card âm thanh của em là :

"Integrated Sound Blaster® Audigy™HD Software Edition"
vậy là sao ạ.....tại em cài sai driver hay là sao ạ?....làm sao mới cài cho máy nhận là :"Integrated Sound Blaster® Audigy™HD Software Edition"
các anh giúp giùm em ạ...thanks...vì khi em đem dĩa cài cái soft Audigy (có kèm theo máy) nó báo là driver sound card ko đúng...nên khi cài xong thì toàn bộ nút chỉnh của chương trình này đều bị mờ hết...ko sài dc....hic....các anh giúp e với ạ..

29 Tháng mười hai 2007 lúc 17:38
xp cũng tự bản thân nó nhận diện 1 số phần cứng,chỉ dùng để có thể sử dụng còn hết khả năng thì phải xài đúng driver của nhà sản xuất.Mà bạn nói sao chứ đút đĩa driver vô,nó autorun,chọn mục drivers,chọn option all(ko nhớ là trong mục nào mà đại loại nằm bên tay trái,mở ra có xp vista và all

29 Tháng mười hai 2007 lúc 22:51
@swatgib bác có tể cho em xin driver của cái audio này ko?....e bỏ dĩa vào rùi chỉ có 2 mục là xp và vista ko có mục nào là all cả....ngay cả trong vista thì nó cũng điền là Intergrata High Definition Audio chứ ko phải là "Integrated Sound Blaster® Audigy™HD Software Edition"...hix... vậy là sao biết dc dòng máy cũa mình có cái card Integrated Sound Blaster® Audigy™HD Software Edition hay ko dạ?...vì em order là trong list ghi card loại Integrated Sound Blaster® Audigy™HD Software Edition sao giờ ko có là sao ta?
anh nào có cái driver này...up lên host để e down về cài thử với....thankss...các anh nhiều nhiều...

neo8x

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười hai 2007 lúc 23:37
nếu mình ko nhầm thì Vostro 1400 dùng card sound SIGMATEL chứ nhỉ (trên support.dell.com cũng chỉ có loại driver cho card này), sao máy bạn lại là Integrated Sound Blaster® Audigy™HD Software Edition???
Mình cũng dùng Vostro 1400 card sound SIGMATEL

neo8x

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười hai 2007 lúc 23:39
30 Tháng mười hai 2007 lúc 08:33
@neo8x tại người mua có đưa cho mình 1 cái list những thiết bị và nó ghi là
Sound Card
Integrated Sound Blaster® Audigy™HD Software Edition
nên mình nghĩ cái của mình phải là Blaster mới đúng chứ....huhu...đâu phải sigmatel.....mình có cái dĩa Audigy đi kèm theo máy nữa mà....chứ ko lẻ Dell bỏ nhầm dĩa Audigy vào mày...hic.....nên mình nghỉ ai có link down driver cho mình xin....mình cài thử coi sao....chứ mình cài cái Audigy vào thì nó báo là driver card âm thanh ko đúng....cho mình xin driver với các bạn và các anh nhé! thanksssss.

30 Tháng mười hai 2007 lúc 13:40
hình như có gì đó ko ổn?phần lớn sound card trừ mua rời của creative(trên pc),còn lại là dạng chip xử lí âm thanh dù là gì thì driver(lưu ý giùm em từ này) là sigmatel dùng để xử lí tốt,nếu để ý kĩ thì pc đời p3 p4 cũ dù là năm nào thì cũng driver sigmatel ac97^^.vậy theo em nghĩ cái intergrate là chỉ thiết bị tích hợp,sound blaster"r",chữ "r" là "real",ý chỉ là sản phẩm("tm" là "trademark-thương hiệu),và sigmatel là bộ giải mã(codec)

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần mua vài em sim số phát tài viettel cho đời lộc lá tí ạ, bác nào có hay biết đâu bán rẻ rẻ thì chỉ em với ạ, xin cảm ơn rất nhiều
Lazada Vietnam Master card on Monday