cài gói giao diện

Các thớt khác của phamhien

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng ba 2007 lúc 20:13
Em :confused: cài gói giao diện tiếng Việt cho Window XP, nhưng cài nửa chừng máy lại báo thiếu một vài dữ liệu và yêu cầu cho đĩa window XP-SP2 vào ổ CD. Nguyên nhân này nghĩa là gì? Bác nào rành giúp em với nhé! Thanks!

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng ba 2007 lúc 20:29
Ủa, trên Site của Microsoft họ cũng nhắn nhủ là "Nếu muốn cài đặt gói ngôn ngữ tiếng việt ([SIZE=-1]Language Interface Pack - LIP)[/SIZE] thì bạn hãy chuẩn bị một cái đĩa Setup Windows để hệ thống còn Copy một vài file gì gì đó. Để biết thêm thông tin chi tiết, soạn tin nhắn theo mẫu "LIP x y" và gửi đến số 19001000. Đừng quên dự đoán số người đồng ý với dự đoán của bạn!" Bác không để ý à? :D Nó Copy cái gì thì kệ nó, có sao đâu anh? Anh đọc thêm nhé:

http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyID=0db2e8f9-79c4-4625-a07a-0cc1b341be7c&displaylang=vi&Hash=MLmEJ%2fPADlpMvMVVxjiSRtOZW%2fRsDdlRJvLzX14%2b5acZUj9IXt0slCjarSC1X%2f0WOP5YXCo9gKMBpq2DyzB1ew%3d%3d

maytinhxachtay

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng ba 2007 lúc 14:26
Ủa, trên Site của Microsoft họ cũng nhắn nhủ là "Nếu muốn cài đặt gói ngôn ngữ tiếng việt ([SIZE=-1]Language Interface Pack - LIP)[/SIZE] thì bạn hãy chuẩn bị một cái đĩa Setup Windows để hệ thống còn Copy một vài file gì gì đó. Để biết thêm thông tin chi tiết, soạn tin nhắn theo mẫu "LIP x y" và gửi đến số 19001000. Đừng quên dự đoán số người đồng ý với dự đoán của bạn!" Bác không để ý à? :D Nó Copy cái gì thì kệ nó, có sao đâu anh? Anh đọc thêm nhé:

http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyID=0db2e8f9-79c4-4625-a07a-0cc1b341be7c&displaylang=vi&Hash=MLmEJ%2fPADlpMvMVVxjiSRtOZW%2fRsDdlRJvLzX14%2b5acZUj9IXt0slCjarSC1X%2f0WOP5YXCo9gKMBpq2DyzB1ew%3d%3d
:D :D :D Cái này có thể là đầy đủ và chính xác nhờ. Ngày nay, thời buổi kinh tế thị trường, đòi hỏi phải cập nhật ngoại ngữ liên tục, thế mà bác lại cài tiếng việt, mà trong khi bản LIP này rất... củ chuối, dịch một số chỗ chả đâu vào đâu cả.

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng ba 2007 lúc 14:47
mình cũng có một bản từ 2004 hay 2005 gì đấy cũng củ chuối kinh khũng nhìn chả biết gì hết. ví dụ như tắt máy bằng bàn phím nhé nhấn cửa sổ window và F4 sau đó nhấn U thì tắt. Nhưng khi cài LIP vào rồi thì phải bấm T mới tắt. Mình cứ quen theo tiếng anh cứ bấm U nó chả thèm tắt bực chết đi được gở bỏ rồi

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
8 Tháng ba 2007 lúc 15:10
Đúng đấy ạ :D thời gian đầu nghe có bản Việt hóa cho Windows XP em cũng ham thử lắm, định cài cho cái máy tính của đứa em, nó nhỏ đọc tiếng Anh chưa hiểu nhìu, cài xong thì con nhóc đó bảo là : thôi, để dùng tiếng Anh tiếp đi, ko hiểu thì từ từ sẽ hiểu, chứ dùng cái tiếng Việt như vậy sợ mau dốt tiếng Anh với cả sau này sang máy tính khác toàn tiếng Anh là pó tay :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Cty Điện Lạnh Xuân Mừng với nhiều năm hoạt động trong lĩnh vực sửa máy giặt tại Hà Nội, chúng tôi luôn tự hào với độ ngũ kỹ thuật có nhiều năm kinh nghiệm trong nghề c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday