cài HĐH cho Vostro 1500

Các thớt khác của huong134
5 Tháng một 2008 lúc 01:19
Hichic, em vừa mua máy, khổ nỗi HĐH của nó là vista basic, xấu và tệ hơn cả Xp, mà loay hoay cài đi cài lại cả tuần nay chẳng được, bác nào biết cài thì giúp em với, định cài cả 2 HĐH cho em nó, hay chi chỗ dịch vụ để em mang đến cho người ta cài rồi học hỏi, hichic.
Em ở TP HCM , quận Tân Bình nha các bác.Thanks các bác nhiều.

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng một 2008 lúc 09:00
Bạn ko cài dc là do hdd của bạn là sata nhưng dĩa cài xp của bạn chưa có driver nên ko chạy dc đó mà. Bạn search lại bài hướng dẫn add driver vô dĩa của MitDac đã có trong 4rum này rồi đó.

5 Tháng một 2008 lúc 10:57
Hichic, em vừa mua máy, khổ nỗi HĐH của nó là vista basic, xấu và tệ hơn cả Xp, mà loay hoay cài đi cài lại cả tuần nay chẳng được, bác nào biết cài thì giúp em với, định cài cả 2 HĐH cho em nó, hay chi chỗ dịch vụ để em mang đến cho người ta cài rồi học hỏi, hichic.
Em ở TP HCM , quận Tân Bình nha các bác.Thanks các bác nhiều.
Em cũng xài cái Vostro 1500 giống bác đây. Nếu bạn cài mà ko cần ẩn partition Win kia khi xài win này thì đơn giản, nếu muốn ẩn luôn thì hơi bị rắc rối, em loay hoay mấy ngày mới xong. Cài XP xong, cho nó ẩn, rồi cài Vista => dùng bootmagic (đã để vô 1 part nhỏ xíu làm FAT32 rùi) thì nó nhận 2 Win nhưng vô XP ko được, làm ngược lại Vista trước rồi tới XP thì tới lượt Vista ko nhận! Ghét quá cài xong mỗi thằng đem Ghost lại, rồi bung từng thằng ra, mở BM lên thì nó lại nhận :confused: chỉ có cái khi vô Vista nó hiện 1 đống thông số gì đó nhanh tốc hành nên chẳng hỉu là gì...
Nếu bác nào bít cách cài đơn giản hơn cho Dell Vostro 1500 thì chỉ cho em với! Hồi trước cài cho con Toshiba T60 của bà chị đâu có rắc rối thía đâu! :(

quangtrong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng một 2008 lúc 11:34
hì hì, khuyên các bạn là để máy chạy ổn định thì đừng nên cài 2 hệ điều hành lên. Nếu cài lên cái thì thỉnh thoảng có thể gặp vài lỗi lung tung.
Còn về vấn đề cài xp của bạn kia, em Dell Vostro này bios đang là ver A01. Bạn roll back lại A00 rồi cài từ dell media direct cài đi thì cài xp ngon lành.

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng một 2008 lúc 07:07
cài 2 hệ điều hành có hai cái hại : dễ hư ổ cứng và hoạt động ko ổn định (dòng hp thì cài chạy ổn định hơn còn dell thì ko nên )
Bạn không nên phán một cách vô tư thế, tất cả những ý bạn nói đều vô lý. :rolleyes:

neo8x

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng một 2008 lúc 09:33
cài 2 hệ điều hành có hai cái hại : dễ hư ổ cứng và hoạt động ko ổn định (dòng hp thì cài chạy ổn định hơn còn dell thì ko nên )
"dễ hư ổ cứng"??? Mỗi lần chạy mình chỉ dùng đc 1 Win chứ có phải 2 Win cùng chạy 1 lúc đâu mà hư ổ cứng đc

"dòng hp thì cài chạy ổn định hơn còn dell thì ko nên" --> Windows của HP ổn định hơn DELL hả bác? Sao thằng MS thiên vị thế nhỉ :D:D

Bài viết cần bạn xem thêm

1. Đảm bảo rằng tai nghe bạn muốn sử dụng cùng được ghép nối với máy Mac qua Bluetooth và / hoặc được kết nối qua giắc cắm tai nghe.
>> Nếu bạn chưa có máy tính Mac hãy tham khảo máy [URL='https://viettech88.vn/tu-khoa/mac-like-new-gia-duoi-20-tri ...
Lazada Vietnam Master card on Monday