Cài lại HĐH máy DELL

Các thớt khác của kwt2005
3 Tháng chín 2007 lúc 08:19
Tôi đang dàng Dell 630m, do HĐH bị lỗi (gốc là Win Home, sau đó người bán nâng lên Pro XP2), bây giờ tôi muốn cài lại. Tôi định cài như sau: bấm "F11" để về lại trạng thái lúc xuất xưởng, sau đó cho đĩa Win Pro XP2 để up từ bản Home lên ProXP2. Làm như vậy không biết các driver của máy có nhận được ko? hay phải cài lại toàn bộ driver? Cài theo cách này có ổn ko? hay đưa luôn đĩa cài WinProXP2 để cài luôn? và như vậy nó có tự nhận driver ko?
Câu hỏi hơi dài. Huynh nào biết chỉ dùm nhé.
Xin cảm ơn nhiều.

huudong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng chín 2007 lúc 08:40
Bác ah. bác gặp trục trặc về HĐH àh, bác đã xử lý xong vụ này chưa nếu chưa thì bác cứ mang sang chỗ bọn em, bọn em sẽ tư vẫn và cài lại HĐH cho bác

smecta

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng chín 2007 lúc 09:28
- Không up lên như vậy đc.
-Cứ đưa dĩa SP2 vô cài lại từ đầu ( nhớ copy dữ liệu sang Partition khác ). Và dĩ nhiên sẽ phải cài lại driver, đối với Dell driver không có gì là khó khăn hết

3 Tháng chín 2007 lúc 10:20
Up từ Home lên XP Pro được nhưng phải dùng đĩa nâng cấp. Làm thế chi cho mất công, down drivers xuống, rồi cài lại Win bằng đĩa 8000. :D

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng chín 2007 lúc 23:33
Bạn vào ổ C tìm thư mục dell có chứa driver, bạn sao lưu lại (cả dữ liệu nữa), rồi cài đặt bằng WinXP pro bình thường, sau đó dùng driver vừa sao lưu để cài lại driver cho máy. Bản driver mới nhất bạn tìm trên dell.com.
Dell cài đặt rất dễ, đó là một ưu điểm của dòng máy này.
Chúc bạn thành công.

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin chào các bác, tình hình là định lên Iphone 2 sim cho bớt máy trên người, phân vân em XR quá, review thì mỗi chỗ 1 kiểu, không biết thế nào. Nay cuối tuần trong lúc thưởng thức cà phê vợ pha, mạn phép đăng bài hỏi các bác đã dùng thực tế, có hơn 8 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday