cài Leopard cho PC/Laptop

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười một 2007 lúc 01:44
Mình cài lên được, nhưng mỗi khi muốn chuyển giữa Vista và Leopard lại cứ phải dùng HirenbootCD để active partition mới khổ chứ.
Với lại muốn vô dc Mac phải có đĩa cài mac mới dc.
Ai biết cách khắc phục xin chỉ giáo với.
Cảm ơn nhiều.
Em chả hiểu sao, ngay sau khi hết lựa chọn F8 để chọn Boot từ HDD nào, nếu ấn tiếp F8 thì Leopard (em để là default mà) tự ra 1 menu cho mình lựa chọn boot từ các Primary Partition. Bác thử xem được không...

21 Tháng mười hai 2007 lúc 05:28
Hic, có MacBook mà muốn cài MAC OS X Leopard vẫn còn khó khăn (vì ko có đĩa) ... vậy mà PC/Laptop thường cứ cài được vèo vèo, I'm jealous :(
Nếu ko có đĩa thì cài từ HDD Ext, hoặc từ HDD trong máy Mac (Tạm thời tạo ra cho nó 1 partition khoảng 8-10Gb) là OK thôi. Tham khảo ở các diễn dàn nói về MAC thì cách cài ko có gì khó khăn đâu.:cool:

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2008 lúc 22:10
Em đã cài thử hai bản LEO của Kalyway và ToH trên nx8220 , hì hụi 5,7 lần thì biết cách cài .
Trước khi cài thì chỉ cần format 1 ổ ví dụ sang NTFS , sau đó bỏ đĩa vào , đến đoạn cài thì chọn Untilit
Các bác cài nhớ chú ý , bản Toh thì 1 lần được ngay , bản Kalyway thì đến chỗ chọn trước khi cài thì em chỉ chọn mỗi phần mbr thôi còn lại không chọn gì cả ( kể cả vanilla ) như vậy là cài được ngon lành.
Tuy nhiên chẳng có driver gì cả nên em chuyển sang dùng Tiger 10.4.8 (jas ) rồi .
Dùng bản patch của Zozr để cài card ATI X600 , cho phép chuyển độ phân giải màn hình 1680x1050. Wifi intel 2200 dùng patch iwi2200 chạy tốt , giờ đang post bài bằng wifi trên MAC , phê cực .

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng một 2008 lúc 01:59
30 Tháng một 2008 lúc 21:37
Em đã cài thử hai bản LEO của Kalyway và ToH trên nx8220 , hì hụi 5,7 lần thì biết cách cài .
Trước khi cài thì chỉ cần format 1 ổ ví dụ sang NTFS , sau đó bỏ đĩa vào , đến đoạn cài thì chọn Untilit
Các bác cài nhớ chú ý , bản Toh thì 1 lần được ngay , bản Kalyway thì đến chỗ chọn trước khi cài thì em chỉ chọn mỗi phần mbr thôi còn lại không chọn gì cả ( kể cả vanilla ) như vậy là cài được ngon lành.
Tuy nhiên chẳng có driver gì cả nên em chuyển sang dùng Tiger 10.4.8 (jas ) rồi .
Dùng bản patch của Zozr để cài card ATI X600 , cho phép chuyển độ phân giải màn hình 1680x1050. Wifi intel 2200 dùng patch iwi2200 chạy tốt , giờ đang post bài bằng wifi trên MAC , phê cực .
Máy em có 1 ổ đĩa gồm 3 phân vùng, cả ba phân vùng đều là NTFS( 2 primary và 1 logical), em dùng Kalyway vào tới phần Install sau đó dùng Disk Ultility để chuyển 1 phân vùng NTFS sang phân vùng của Mac sau đó em chọn customize giống như bác rồi cài đặt nhưng khi cài đặt xong khởi động lại lần đầu tiên thì chỉ thấy được quả táo sau đó nó im re lun, hix. Bác làm ơn cho em biết em đã làm sai chỗ nào rồi.

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng một 2008 lúc 22:15
Tùy cấu hình từng máy mà chọn Customize bác ạ , như trường hợp của em (nx8220 hoặc T43) thì chỉ chọn mbr thôi là được .
Còn lại thì em không biết , bác thử chọn lại vanilla xem có được không , nhiều khi phải chọn mới được . Cũng là may rủi thế nào ấy , chứ em cũng chẳng biết rõ nguyên tắc nó thế nào . Bản thân em cũng phải cài đi cài lại 5-6 lần , mỗi lần thử một kiểu chọn , mới cài được .
Khi format bác nhớ chọn cái lựa chọn đầu tiên mac os extended journaled thì khi khởi động boot biếc ngon lành .

zoozsi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng một 2008 lúc 15:49
hu hu ! tình hình là bi giờ mình không có bản DVD Railway để cài leopard , bạn nào bít chỗ nào bán thì chỉ mình với , mình ở SG .Hay bạn nào có thể burn cho mình 1 đĩa được kg ? cám ơn nhiều , mình ghiền Mac lắm òi ! mà kg biết cái Vaio FZ190N22 có cài được kg nhỉ , driver kím ở đâu nhỉ !

15 Tháng hai 2008 lúc 10:28
Chào các bạn,

Mình cài Leopard song song với WinXP cho lenovo 3000 G400...chạy ngọt cả...chỉ phần mạng là không nhận wifi, LAN và modem (hay mình không biết cách kiểm tra trên mac?)

bạn nào biết cách kiểm tra hay down drivers cho Broadcom 802.11g Network, Broadcom NetLink (TM) Fast Ethernet, Motorola SM56 Data Fax Modem
(mình kiểm tra ở Windows thấy tên vậy)

tinhped@yahoo.com
0907008977

Bài viết cần bạn xem thêm

Em lại phiền các mod trường hợp Winner từ chối giao dịch tại topic này ạ:
https://www.handheld.com.vn/threads...g-qua-tab-ngon-bo-re-22h45-9-10.501942/page-2
Em ...
Lazada Vietnam Master card on Monday