Cài Linux lên PPC

26 Tháng hai 2008 lúc 10:12
Trên Thế giới vi tính số tháng 2 này có bài " Linux trên PDA ". Không biết đã bác nào đọc xong vọc liền chưa? Em định thữ nhưng vì dòng máy của em hơi khác nên chưa biết làm sao , nhưng trong bài đó họ nói các dòng máy khác cũng có thễ cài Linux được chỉ phải tìm các bản Linux cho từng dòng cụ thễ , còn cách làm thì tương tự

spiderman_anhvu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng hai 2008 lúc 13:22
Bác có đường link nào tới bài viết liên quan tới việc này không thì post lên cho tôi với. Tôi cũng đang muốn thử trên con Dell x51v xem có được không.
Cảm ơn.
bác lên www.pcworld.com.vn xem bài này, hoặc tìm báo PCWorld A số tháng 2/2008 xem (theo mình nhớ là trang 110) :D
Vì thằng web pcworld dùng frame nên ko đưa link bài viết được. Chỉ có link đến trang chủ thôi :D

27 Tháng hai 2008 lúc 23:15
Theo bài " Linux trên PDA " trên Thế giới vi tính 02/08, có thễ cài Linux lên các dòng máy khác với điều kiện chọn đúng bãn Linux cho dòng máy của mình. Hehe, em thấy hơi nghi ngờ :D

Tuy nhiên, sau khi lần theo trang web mà bài viết này cung cấp, em thấy quã thật có rất nhiều dòng máy PDA mà ta có thể cài Linux lên. Các bác thữ vào đây nhé: http://www.handhelds.org/moin/moin.cgi/SupportedHandheldSummary

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday