Cài Linux vào máy tính xách tay

Các thớt khác của dellhayibm

dellhayibm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng tư 2007 lúc 15:35
Các bác ơi các loại máy tính xách tay có bộ phục hồi hệ thống mà khi mình muốn format đi để cài Linux vào thì coi như vứt đi cái bộ phục hồi hệ thông à ??còn những máy của Lenovo IBM nếu làm thế thì coi như đáp đi mấy công nghệ ThinkVantage sao ??? Nếu vậy thì phí quá
Các bác giúp em em là dân Linux đang tính mua máy mờ vẫn băn khoăn vụ này chưa mua đc

nhu_mylove

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng tư 2007 lúc 20:14
Bác xem Thread đó xong mà vẫn chưa thỏa mãn, và thực sự muốn cái Linux OS lên laptop sử dụng chung với windows và ko làm mất đi những tiện ích cũng như chức năng đi kèm máy thì POST lên đây nhé, em sẽ cố gắng giúp bác trong khả năng hạn hẹp :), em cũng sài FEDORA + VISTA bình thường và tất nhiên là có phần RECOVERY nguyên bản theo máy chạy phà phà, khi cần DELETE cái LINUX, nhập 2 Partition thành 1 rồi recovery nó trở về FACTORY.. máy bác lại được đóng thùng bao bọc như khi mới mua về :)

dellhayibm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 10:56
Bác xem Thread đó xong mà vẫn chưa thỏa mãn, và thực sự muốn cái Linux OS lên laptop sử dụng chung với windows và ko làm mất đi những tiện ích cũng như chức năng đi kèm máy thì POST lên đây nhé, em sẽ cố gắng giúp bác trong khả năng hạn hẹp :), em cũng sài FEDORA + VISTA bình thường và tất nhiên là có phần RECOVERY nguyên bản theo máy chạy phà phà, khi cần DELETE cái LINUX, nhập 2 Partition thành 1 rồi recovery nó trở về FACTORY.. máy bác lại được đóng thùng bao bọc như khi mới mua về :)
Em chơi Linux 100% cơ không thích cài Win vậy phải sao đây

Bài viết cần bạn xem thêm

E có đọc bài này rồi, và e cũng quên là e đã đọc những gì rồi
Thú thật là đọc lại nhưng ko có đọc hết, nhiều thuật ngữ quá
E thì chỉ nhớ đc vài cái chính thôi
Lazada Vietnam Master card on Monday