Cài Mac OS cho PC

todd

GÂY DỰNG
Rất thích vọc MAC, nhưng chưa có điều kiện mua MAC, Có bác nào giúp đỡ và chỉ cho Em cách thức cài MAC OS trên PC hoặc notebook ko phải của Apple ko ạ. Cám ơn các Bác nhiều

iCorner39

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bác ra ngoài hàng đĩa mua cái đĩa Kalyway hoặc 1 số bản Mac cho PC , việc cài mac lên PC cũng hơi phức tạp chút , bác cứ google thì tốt hơn , có mấy bài viết hướng dẫn rồi đó

wan

WAN MẬP-KINH DOANH CHUYÊN NGHIỆP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cấu hình máy e core 2 quad q6600,ram 2G DDr3 bus 1333, VGA 9800gx2 thì cài bản nào là thix hợp hả a AMD

rickielam

酒逢知己千杯少 - 话不投机半句多
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em muốn cài Mac OS vào cái Lap HP DV4T : T5800 2G Ram 250GB HDD Gefore 9200GS được hok bác? Em muốn cài song song với winXP lun áh (Máy em hiện tại đang xài winxp) Nếu có thể bác post bài hướng dẫn lên lun thì thanks bác nhìu nhìu lun áh :D

kienlua270

GÂY DỰNG
Có thể câu hỏi này là thừa vì lời đáp 99% đang là IMPOSSIPLE nhưng tôi vẫn hỏi để mọi người rành hơn có thể tạo cơ hội cho những người khác.

Hiện có thông tin nào để giúp cài đặt được drivers sau trên OSX86 (bản Leo 10.5.7)?
* Card Wifi Intel PRO/Wireless 3945ABG
* Card LAN Intel PRO/1000PL
* Card Display ATI Mobility Radeon X1400
* Card Sound SoundMax Integrated Digital HD Audio

Đó là thông tin các thiết bị phần cứng mà con T60 tôi đang cần cài OSX86. Cần nhất là LAN hay Wifi để dùng internet (chỉ cần 1 trong 2 cũng được), Display và Sound có càng tốt, không cũng được chưa ảnh hưởng đến giải Nobel Hòa Bình của Obama.

Đã thử:
* Kalyway 10.5.1 --> cài không thành công.
* iATKOS V7 10.5.7 --> cài OSX86 thành công, nhưng toàn bộ 4 devices trên đều không cài được driver.
* iPC 10.5.6 --> cài không thành công.

Sau khi cài xong OSX86 bằng iATKOS V7, tôi cài iwi3945.dmg lấy từ latest svn iwidarwin về cài theo hướng dẫn, thì nhìn thấy được kết nối LAN, không phải AirPort nên cũng bó tay.

Đã tham khảo trên:
* insanelymac.com
* hackint0sh.org
* code.google.com/p/iwidarwin/

Đa tạ!

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cài Mac trên PC quan trọng là driver Lan, wifi, vga. Những thứ CPU, Ram kô quan trọng lắm (P4-3g2 chạy tốt).

kienlua270

GÂY DỰNG
Cài Mac trên PC quan trọng là driver Lan, wifi, vga. Những thứ CPU, Ram kô quan trọng lắm (P4-3g2 chạy tốt).

Bác thấy đó, tôi chỉ hỏi về đúng các cái đó thôi, CPU thì hầu như các chip có tuổi đời 2 - 3 năm cũng đã support SSE2, SSE3 rồi.

casper2458

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bác nào rảnh mang đĩa DVD DL em burn cho , cài là 1 chuyện cơ mà tìm đc driver của nó lại là 1 chuyện khác , cũng khá phức tạp

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.