Cái này giúp WinXP khởi động nhanh lên chóng mặt

Các thớt khác của hexman

hexman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười 2007 lúc 18:20
Không cần phải dùng chỉnh sửa Regetry nữa. Chỉ cần cài sau đó vào chọn Trace và chọn next boot. Sau đó chờ khởi động là xong. Chỉ chạy 2,5 con sâu thôi là xong. chúc các bác vui vẻ nhé.

Attachments

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười 2007 lúc 20:41
Không cần phải dùng chỉnh sửa Regetry nữa. Chỉ cần cài sau đó vào chọn Trace và chọn next boot. Sau đó chờ khởi động là xong. Chỉ chạy 2,5 con sâu thôi là xong. chúc các bác vui vẻ nhé.
Đúng là bác quảng cáo hơi quá, phần mềm này em dùng 3 năm nay rồi nhưng cải thiện boot máy không nhiều lắm đâu ...

29 Tháng mười 2007 lúc 00:13
Cái này giúp WinXP khởi động nhanh lên chóng mặt
Giới thiệu Bác này tới làm việc cho Công ty Quảng cáo chắc tốt :D (Đùa với Bác tí cho vui). Phần mềm trên dùng cũng được, nhưng chóng mặt thì không?

Nếu các bạn thích có thể tham khảo thêm phần mềm này (miễn phí) với các tính năng như trên nhưng thật nhanh chóng thôi chứ không có chóng mặt :D

Tham khảo và Download về tại đây

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười 2007 lúc 05:30
Mà khởi động nhanh thế có anh hương gì đến hoạt động của Win hay anh hưởng xấu đến phần cứng của máy ko mấy pác? Nếu có thi thôi thà em đợi lâu 1 xíu cũng đc... :)

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười 2007 lúc 10:20
Giới thiệu Bác này tới làm việc cho Công ty Quảng cáo chắc tốt :D (Đùa với Bác tí cho vui). Phần mềm trên dùng cũng được, nhưng chóng mặt thì không?

Nếu các bạn thích có thể tham khảo thêm phần mềm này (miễn phí) với các tính năng như trên nhưng thật nhanh chóng thôi chứ không có chóng mặt :D

Tham khảo và Download về tại đây
Wái, cái này của bác chỉ có tác dụng khi tắt máy thôi mà, đâu có tăng tốc độ boot lên đâu ...

dignity

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười 2007 lúc 12:37
Theo em thì vẫn nên áp dụng theo chuẩn khởi động tuần tự sẽ tốt hơn, chứ biết đâu được đến lúc nào đấy thúc "em nó" làm nhanh quá thì treo máy luôn sẽ hỏng mọi việc! "Dục tốc bất đạt"
Ráng chờ đợi 1 tí, ắt mọi việc ổn cả!

Phải có quá trình khởi động chứ: đi bơi(kô bị vọp bẻ-->chết đuối,...kể cả "vụ kia" nữa(kẻo "bị" cằn nhằn cho mà xem!!!)

29 Tháng mười 2007 lúc 12:43
Wái, cái này của bác chỉ có tác dụng khi tắt máy thôi mà, đâu có tăng tốc độ boot lên đâu ...
Khi cài đặt xong trên màn hình sẽ có 02 biểu tượng : “Super Fast Reboot” và “Super Fast Shutdown".
1. Super Fast Shutdown : Bấm vào biểu tượng này để tắt máy.
2. Super Fast Reboot : Bấm vào biểu tượng này để khởi động lại máy (Restart). Còn khi mở máy bình thường thì Super Fast Reboot tự động chạy. Kết quả Reboot nhanh hơn bình thường chút ít.

Nhưng hình như trình này chỉ tập trung vào Super Fast Shutdown, còn Super Fast Reboot không được rõ nét lắm. Cám ơn đã góp ý. Chúc vui :D

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười 2007 lúc 15:30
theo kinh nghiệm của mình thì dùng phần mềm XP manager là cải thiện tốc độ boot, shutdow, download, upload rõ ràng trông thấy, ngoài ra còn nhiều chwcs năng tinh chỉnh hệ thống, dọn dẹp rác rưởi máy tính, bảo mật hệ thống ... giao diện rất đẹp và dễ sử dụng. Đây là phần mềm rất đáng để cài vào con lapy yêu quý của các bạn ...

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười 2007 lúc 16:05
Mấy cái soft này có từ lâu rồi, nhưng thấy mọi người cũng chỉ dùng thử vài lần là ko xài nữa, vì thực chất nó cũng ko nhanh hơn được là bao.

Bài viết cần bạn xem thêm

Công ty Vũ Hồng Minh xin giới thiệu đến bạn sản phẩm ANDROID TV BOX : X-PRO
Giá chỉ: 900.000 đ
Tặng chuột không dây RAMBO (trị giá 100k)

Lazada Vietnam Master card on Monday