Cài nero 7 premium nhưng cứ bị lỗi hoài..ai giúp em với???

Các thớt khác của lia2010
20 Tháng tư 2007 lúc 00:11
Mình có cài bản nero 7 premium và xài bình thường trong một thời gian , nhưng sau khi làm một cái dvd cho bạn xong thì nó bị lỗi , sau đó mình có gỡ đi cài lại nhưng vẫn không cải thiện được gì...có ai biết cách khắc phục thì chỉ mình với..cảm ơn nhìu nhìu..:)

23 Tháng tư 2007 lúc 11:47
BẠn thử hạ tốc độ ghi xuống xem sao, nếu bị lỗi trong quá trình ghi thì có 4 nguyên nhân : là tốc độ cao (rớt đĩa), đĩa dỏm, ổ ghi hơi kén, cuối cùng là ... cúp điện. Còn phần mềm thì nghe đồn Nero 7 kỵ với 1 số theme ...

nguyenhoang_itc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng tư 2007 lúc 16:51
Bác lia2010 có tình trạng giống tui , tui chẳng ghi được VCD nói gì DVD mặc dù ổ ghi DVD đàng hoàng . Đang sài con Toshiba P10-S429 . Theo tui nghĩ chắc là phải thay ổ DVD rùi kekeke . Mua ổ DVD mới ở VN cho lì , hàng đầu đọc cực lì kekeke . Tui nói dzị thui , đã từng cài lại Win vì không gỡ Nero ra được , bực mình quá , cài lại máy luôn nhưng vẫn không ghi được đĩa . botay.com

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng tư 2007 lúc 15:28
bác cho kỹ lại cái bệnh đi. nói vậy có bác sĩ quáy dị bên nhật mới giải quyết được quá. Mình cũng đang dùng Nero 7 chạy bt, ghi cả VCD và DVD ok hết.

dualcore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng tư 2007 lúc 01:39
Tôi vẫn remove nero bình thường mà, có sao đâu mà lại phải cài lại windows nhỉ
Em đoán
Không gỡ đc soft Nero ra khỏi máy thì là do các anh chẳng may hay cố tình xóa nhầm file của nó nên thế. Cũng có trường hợp cài sang phân vùng khác hệ điều hành, sau đó cài lại win nên cũng không sử dụng đc vì 1 số file thực thi của nó nằm bên phân vùng hệ điều hành rùi.

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng tư 2007 lúc 02:12
cái này căng nha ông anh! cài phân vùng khác thì gỡ ok chứ, ví khi cài lại win thì đó nó nhận ra sòt của mình ở ổ khác. nếu cài ổ khác chỉ cần shift delete là xong. coi lại sòt nẻo của ông anh đi, nếu ở HCM thì PM cho mình, tới ỵ mà lấy dia84 nero của mình dùng thử.

Bài viết cần bạn xem thêm

Trước tiên phải cảm ơn Samsung vì chiếc TV LCD đời đầu của HD lăn ra hỏng phần tiếng, hình vẫn OK, nhưng câm như hến. Mặc dù nhu cầu về TV không nhiều, chỉ thi thoảng mới dùng, và các nơi public trong nhà vẫn đủ TV trừ vị trí chiếc Samsung ra. Nên qu ...
Lazada Vietnam Master card on Monday