cài network lan cho acer aspire 5672

Các thớt khác của TaiTL

TaiTL

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng bảy 2007 lúc 23:47
chẳng hiểu tại sao sau khi cài lại window cho máy thì không có cách nào cài được network lan cho máy nữa.
Wifi thì tôi vẫn dùng bình thường.
Đã lên mạng và download tất cả các loại driver cho loại acer này nhưng không ăn thua( chỉ cần cài win vista là nhận driver ngay)
Ra quán 1 lần họ cũng cài được.
Mong anh em giúp đỡ.
LH: 0912772218
YM: nothingeslematters2000@yahoo.com
Cảm ơn mọi người

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 09:17
Hiện tượng bạn mô tả có phải do bạn cài win XP vào và nó không nhận ra mạng Lan phải không ?

Nếu đúng thế cho mình hỏi bạn đang dùng bản XP nào, theo mình khi đã xảy ra hiện tượng đó đa phần là do dùng bản ghost để ghost lại. Bạn nên cài mới lại XP từ đầu, tránh ghost, sau đó cài đặt Lan và các Driver lại tiếp theo mới là ghost máy. Hy vọng máy bạn sẽ nhận được mạng Lan sau đó.

TaiTL

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng bảy 2007 lúc 19:46
Không phải là lỗi phần cứng chỉ có thể là tôi không biết cách cài thôi.Lúc trước tôi cài winvista nhận ngay lan chạy bình thường. Cài lại win xpsp2 thì không nhận thôi.
Vẫn cần giúp đỡ

24 Tháng bảy 2007 lúc 21:17
Máy đã nhận card LAN và chạy ngon lành trên Win Vista có nghĩa là card LAN của bạn hoàn toàn bình thường không phải bị lỗi. Nó không nhận trên Xp2 chẳng qua do bạn không cài đúng driver hoặc driver bạn cài bị lỗi thôi. Bạn vào đây download phần cài về và cài lên máy nhé. Nhớ là cài lại máy bằng một bản win XP2 chuẩn và "sạch" vì có khi cứ cài đi cài lại nhiều loại driver của một thiết bị đè lên nhau dẫn đến lỗi. Chúc bạn may mắn
Driver cho Acer Aspire 5672: http://www.acerpanam.com/flex/acerdrivers/bin/drivers.html?CFID=2928469&CFTOKEN=21706666

hoặc đây: http://www.acerpanam.com/synapse/fo.../au&siteid=8116&words=all&keywords=&areaid=12

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday