Cài Vista xong thì có dùng được Pascal,C,C++ ko?

mkford

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng tám 2007 lúc 09:35
C++ thì là Turbo C++ hay VC++...không sure vì bỏ cái turbo từ hồi sinh viên rồi, muốn lập trình C++ bạn cài VS2003, 2005 với C++ Console App, còn Pascal thì có thể cài Delphi dùng, nói chung không rắc rối gì khi làm trên Vista đâu bạn!

vietsuniit

Khổ Lắm Đời Sinh Viên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2007 lúc 23:09
Chả sao cả bro ạ, vẫn dùng được bình thường vì nền Vista đã có hỗ trợ sẵn Frame Work tuơng thích rồi..Nói chung 1 số phần mềm phổ biến của Microsoft đều tuơng thích sẵn với Vista..
Bác nói vậy e e rằng chưa chính xác lắm vì vista không chú trọng trong lập trình lắm và không hề có chuyện hỗ trợ hoàn toàn cho lập trình

26 Tháng mười hai 2007 lúc 23:19
Visual C++ 6.0 mặc dù hok đc hỗ trợ nhưng vẫn cài đặt đc và xài tốt, chỉ có điều khi cài nó sẽ hơi chậm 1 tí và thường hay có tình trạng Not Responding nhưng chỉ cần kiên nhẫn đợi chút thì cài đc thui. e đang xài tốt cái C++ 6 trên Vista nè :D. còn SQL 2000 thì e thấy mấy thằng bạn e nó cài trên Vista Ultimate chạy tốt, còn các ver. Vista khác ko bít có cài đc hay ko.

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười hai 2007 lúc 15:08
E Xài Oracle Và Sql Trên Vista Ko Duoc Hhuhuuu
Bạn chọn đúng version đi, tui dùng Oracle 10g trên Vista chạy ngon lành mà, còn VS2005 cũng chạy không có vấn đề gì lớn, có vài bug khi compile nhưng nói chung không có vấn đề gì cả, SQL tui dùng bản Enterprise và Express đi theo bộ VS thấy ổn....có vài bug trên msdn forum có nói nhưng đã có hot fix rồi mà...!

Bài viết cần bạn xem thêm

Bằng cách nào đó 9to5Mac có được ảnh rò rỉ thật của iPhone mới và Apple Watch 4 và họ khẳng định đây không phải là ảnh dựng mà là hàng thật. Nói về iPhone trước, chúng ta sẽ có iPhone XS 5,8" là bản nâng cấp của iPhone X, còn chiếc iPhone XS Plus màn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday