Cài visual studio.net 2005

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 12:02
Cài VS 2005 bạn phải cài cái đĩa Prerequires trước, và trước hết bạn phải cài Internet Information System ( IIS ) trước, ngoài ra tùy vào từng Windows OS bạn phải cài service pack mà nó yêu cầu !

doanluan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tám 2007 lúc 14:17
Mình ko biết đĩa Prerequires là cái đĩa nào

Nhưng mà ra ngoài tôn thất tùng thì nó bán cho 4 cái đĩa,ko biết cài đĩa nào trước bây giờ , và phải cài làm sao

Các bác có thể chỉ cặn kẽ 1 tí được ko

Cám ơn các bác nhiều

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 14:47
Bộ của bạn chả biết thế nào chứ bạn cứ đưa đĩa vào nó sẽ chạy autorun là biết cái nào là prerequires, bạn có cài từ đĩa 1 nó cũng bắt cài prerequiries trước, tốt nhất là nên kiếm bản chạy trên 1 đĩa DVD cho tiện !

25 Tháng chín 2007 lúc 18:54
Cài VS 2005 bạn phải cài cái đĩa Prerequires trước, và trước hết bạn phải cài Internet Information System ( IIS ) trước, ngoài ra tùy vào từng Windows OS bạn phải cài service pack mà nó yêu cầu !
Bạn yan nói thế là hổng đúng rồi, cái bạn nói là Visual studio 2003 thôi. Bản VS 2005 có webserver riêng, không cần IIS, mình cài trên DVD nên chả thấy cần Prerequires gì :D. Không hiểu bạn doanluan gặp lỗi như nào, cài mấy cái này cứ cắm đĩa là chạy ngon lành. Mình có bản để trên ổ cứng, không có MSDN thì khoảng 900M cài rất ngon, nếu cần mình up lên đâu đó bạn down về. :)

mkford

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng chín 2007 lúc 19:44
Đúng rồi cài trên DVD thì làm gì có đĩa Prerequires nữa? Còn IIS là cái cần thiết khi cài thêm phần extension cho IIS theo OS cũng như để Replication cho SQL Mobile tích hợp thêm vô bộ SQL 2005 Express đó :D

19 Tháng mười một 2007 lúc 00:32
ở 11B trần phú HN có bán bộ VS 2005 bản setup tiếng việt ( các phần sau khi cài vẫn là English), bạn có thể đến đó mua, cài rất dễ, 1 DVD , giá 10 ngàn

Bài viết cần bạn xem thêm

Thoạt nhìn thì trông chiếc xe đạp Arevo như một chiếc xe đạp công nghệ cao của thế kỉ 21 được làm bằng vật liệu đắt tiền, thế nhưng khi bạn biết rằng nó được in 3D hoàn toàn từ đầu tới cuối thì chắc chắn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday