cài win 7 cho HP 520

hoasuu88

GÂY DỰNG
mới đổi cái máy HP520 về cài thử win7 xem thế nào???
máy em cài dùng có hiện tượng sau
1.phím ctrl trái ko dùng được
2,wireless đang dùng bình thường khởi động lại máy ko nhận driver
em đã thử vào hp.com down driver cho wireless cho hp520 cả bản vista và xp nhưng đều ko được
bác nào đã cài win 7 cho hp520 thì giúp em với! hicc

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn chịu khó setup lại lần nữa xem sao, cài win 7 cũng nhanh mà, nhớ format par C nha :).

hugo4mat

GÂY DỰNG
win 7 mình thấy rất nhanh

nhưng mình rất bực là mỗi lần vô net, lúc thì ko cần tạo bridge, lúc phải tạo, chả hỉu sao

hoasuu88

GÂY DỰNG
cái này em tham khảo trên các diễn đàn thì thấy cái win7 đang bị lỗi về wireless có nhận mạng nhưng báo disconect dù sóng rất tốt!
còn khi cắm dây mạng vào thì dùng bình thường em đang dùng bản 7100 RC
còn cái lỗi thứ nhất là do cài win ko bít thế nào lại chuyển vị trí 2 nút ctrl và Fn cái này chỉnh chong BIOS
thanks mọi người đã đọc

min18vn

BÁN HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em cũng dùng Windows 7 chính thức luôn (nghĩa là cài duy nhất windows 7), máy em chạy khá nhanh nhưng cứ cài webcam là dump mới ghét, đành phải mở máy ra rút dây webcam. máy em là Acer 5572, Chip T2500/2G RAM

cellphoneuk

GÂY DỰNG
mới đổi cái máy HP520 về cài thử win7 xem thế nào???
máy em cài dùng có hiện tượng sau
1.phím ctrl trái ko dùng được
2,wireless đang dùng bình thường khởi động lại máy ko nhận driver
em đã thử vào hp.com down driver cho wireless cho hp520 cả bản vista và xp nhưng đều ko được
bác nào đã cài win 7 cho hp520 thì giúp em với! hicc
1. Nút ctrl ko dùng được thì bó tay roài. Bác xem lại kĩ, mình nghĩ ko phải tại Win
2. Win 7 mới ra, nên driver cho nó có lẽ chưa được update, mình nghĩ bác lùi lại dùng vista vậy, chờ chút Win 7 official, lúc ý khắc có driver cho os đó thôi.

P/S : Mình dùng e Dell Inspiron 1545, cài win 7 RC2, và cài hộ 2 chiếc - ngon lành, nhận ngay driver !!!

thuan95

NHẬP HỘI
Mình cũng dùng HP520, đã cài win 7 bản RC thì wireless không hoạt động, còn bản RTM thì VGA, wireless đều không nhận. Mình đã dùng driver dow trên HP.com cho vistar rồi cũng không được. Anh em nào biết cách nào cài VGA, wireless trên W7 cho HP 520 chi giúp mình với.
Còn phim Fn, ctrol trái dùng ngon bình thường mà. Các bạn xem lại phần cứng thôi

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt