Cài windows trên ổ cứng SATA

Các thớt khác của motif7
14 Tháng tư 2007 lúc 16:33
Tôi dùng HP dv6000 loại hàng Free Dos. Khổ nỗi khi cái windows nó báo là không tìm thấy ổ cứng. Mà rõ ràng là phải có ổ cứng chứ!!! hic...
Tôi thấy có người bào là vào BIOS để disable cái SATA đi. Nhưng disable SATA đi thì còn gì cái giá trị của công nghệ mới nữa.
Bạn nào gặp trường hợp tương tự và cũng đã tìm ra lối thoát rồi thì chỉ bảo lại cho tối với.
Hic
Cảm ơn nhiều nhiều.

14 Tháng tư 2007 lúc 16:57
cái này thì xp mới bị thôi chứ bác cài vista chắc ko vấn đề gì đâu
ở xp muốn giải quyết trường hợp này thì làm theo hướng dẫn của hp , kiếm 1 cái ổ mềm cắm vào cổng usb thì cài đc ( nhưng em chưa thử vì ko có ổ mềm ) :D

14 Tháng tư 2007 lúc 17:06
hic,
Cuối cùng thì cũng đã tự tìm ra lối thoát mà chằng cần để FDD có kết nối qua USB. Vì thực tế FDD tuyệt chủng từ lâu rồi.
Tôi đang thử nghiệm theo các này và cũng xin post lên để mọi người cùng nghiên cứu:
FDD driver thực ra để hỗ trợ khi cài đặt Windows trong trường hợp bộ cài đặt Windows kô nhận được điều khiển ổ cứng (kô có driver điều khiển SATA) nên kô nhận được ổ cứng đó.

Vậy muốn cài Windows lên đó thì vào www.9down.com để kiếm phần mềm Nlite để có thể add driver của SATA vào đĩa cài để nó nhận được HDD.
Hịc, tôi đang thử nghiệm

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 17:12
Tớ thì thử nghiệm cái này lâu rồi, thành công 100% cho cả Sony SZ, Compaq V3000 và HP NC6400
:eek: Em đã có hẳn một bài hướng dẫn dài lòng thòng như con @ rồi mà :mad:

Công sức mình bỏ ra thành công cốc, vì chả ai thèm Search bài viết cả :cool:

Dạo này thành viên Post bài linh tinh quá. Bác không cài được Nero lên Vista thì bào phần cứng để hỏi, bác không cài được Windows XP thì lại vào box Vista để hỏi!

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 18:22
bài viết của anh MIT rất chuẩn ấy, nếu cậu ở đà nẵng hay cho tớ cái địa chỉ của cậu, tớ send cho cậu 1 đĩa win OEM của hp luôn, đã tích hợp driver cho SATA heo hướng dẫn của anh MIT

15 Tháng tư 2007 lúc 00:31
trước hết, cảm ơn Mít đã có một bài viết hướng dẫn rất chi tiết.
Nhưng vấn đề là chẳng biết tìm đâu cái driver cho HDD SATA của thằng HP dv6000 cả. Vậy nên nhờ Mít chỉ nốt chỗ này nhé
Thanks in advance

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng tư 2007 lúc 07:43
15 Tháng tư 2007 lúc 11:19
Tôi dùng HP dv6000 loại hàng Free Dos. Khổ nỗi khi cái windows nó báo là không tìm thấy ổ cứng. Mà rõ ràng là phải có ổ cứng chứ!!! hic...
Tôi thấy có người bào là vào BIOS để disable cái SATA đi. Nhưng disable SATA đi thì còn gì cái giá trị của công nghệ mới nữa.
Bạn nào gặp trường hợp tương tự và cũng đã tìm ra lối thoát rồi thì chỉ bảo lại cho tối với.
Hic
Cảm ơn nhiều nhiều.
HP có công nghệ inactive SATA nên kô thể cài Win đc.Muốn cài thì bỏ inactive đi.Vào BIOS mà chỉnh.Có thế thôi

Bài viết cần bạn xem thêm

Rất nhiều quốc gia trên thế giới như Ấn Độ, Trung Quốc, Lào, Thái Lan và Việt Nam coi chuột là đặc sản. Nhiều người nhận định thịt chuột là món ngon nhất trong đời họ đã ăn.

Khắp nơi trên thế giới, chuột thường là nỗi sợ của đa số người thành phố. T ...
Lazada Vietnam Master card on Monday