Cài winXP tren MacBook

imax

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 11:52
24 Tháng năm 2007 lúc 12:46
Chẳng chịu tìm gì cả, vào đây thì rõ vấn đề ngay:
http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=54698
trong bài viết này tôi nói về cài VISTA, nhưng nếu bạn muốn cài XP thì cũng vậy thôi tuần tự vẫn như vậy, chỉ có điều là bạn nên chọn format partition mà để cài XP là FAT32 để có thể trao đổi giữ liệu được giữa 2 partition cho MAC va XP
vậy thôi, nếu không làm được nữa thì xách qua 20 trần quốc toản tôi làm cho

28 Tháng năm 2007 lúc 12:06
Máy mình trước cài winxp được xong cài vista bây giờ cài lại winxp ko được báo lỗi thiếu file hal.dll mình đã thử nhiều đĩa win khác nhau nhưng đều báo lỗi vậy.Ổ cứng của mình có vấn đề ?

hoatran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng năm 2007 lúc 16:03
dùng bootcamp bỏ phân vùng, rồi lại dùng bootcamp chia lại phân vùng.
nếu vẩn chưa được gở luôn bootcamp dùng utility disk giai quyết phân vùng để cài win. Không được nữa lấy đĩa mac ra cài lại nguyên máy, nếu không được nữa gọi cho Apple.

imax

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng năm 2007 lúc 16:43
dùng utility disk giai quyết phân vùng để cài win.

Làm vầy hổng được bác ui, phải dùm Boot Camp để phân đĩa trước thì mới cài được win :D

colonel

Apple Professional
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng năm 2007 lúc 16:48
Máy mình trước cài winxp được xong cài vista bây giờ cài lại winxp ko được báo lỗi thiếu file hal.dll mình đã thử nhiều đĩa win khác nhau nhưng đều báo lỗi vậy.Ổ cứng của mình có vấn đề ?
Đúng là ổ cứng của bác có vấn đề ở phân vùng cài Win rồi. Bác nên cài lại Mac OSX, trong quá trình cài dùng Dík Utility partition và format lại để chữa lỗi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bộ sưu tập những chiếc đồng hồ Gucci đình đám - thấy là mê

Thương hiệu Gucci vốn là một trong những thương hiệu thời trang luôn dẫn đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday