Cài WinXP từ một máy tính khác

Các thớt khác của 8855

8855

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng sáu 2007 lúc 14:55
Cái xách tay của em bị hỏng ổng DVD, lại không boot được từ USB( P3 mà) Em đã đọc thấy có nói là có thể cài Win từ một máy tính khác nhưng không rõ về cách làm như thế nào. Bác nào rành về khoản này thì tư vấn cho em với :confused:

nguyenhoang_itc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng sáu 2007 lúc 17:27
Chú 8855 , bị hư ổ DVD mà Bác , sao mà chọn Boot từ CD như link của Bác gửi cho chú ấy . Chú 8855 , chắc xách ra tiệm cho nó mở HDD ra , đem cho người ta cài lại Win cho . Giá cả bây giờ rẻ thôi mà . Chủ yếu là kiếm driver thôi . Bác 8855 ở đâu dậy , trong Sì Gòn hả ?? Có gì liên lạc sau hén .

8855

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng sáu 2007 lúc 18:14
Hic, cái khó là không thể boot lên và copy bộ cài vào máy vì bộ cài bị virut phá hỏng. Mạng ra tiệm thì là cách cuối cùng rồi, huhu. Em thấy có thể cài bằng Remote Installation Service nhưng đọc hướng dẫn không hiểu lắm. Bác nào rành vụ này chỉ em với.
@nguyenhoang_itc: hic em ở HN mới bùn

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng sáu 2007 lúc 21:22
Máy có card mạng ko? co vào được Internet ko bạn?
Nếu có card mạng hoặc vào được internet thì cài qua nét hoặc làm cái mạng LAN với máy khác là cài được thôi.

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng sáu 2007 lúc 22:03
không biết có tương thích không nhưng mình đang dư hai cái ổ DVD của laptop đây nếu cần mình cho mượn một cái cài xong trả lại Ok

8855

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng sáu 2007 lúc 23:15
hic, như em nói ở trên là không thể log in vào máy được, chứ nếu login vào được thì mọi chuyện đã đơn giản đi nhiều. giờ nếu không cài được từ máy khác qua mạng lan thì chỉ còn nước đem ra hàng tháo ổ cứng ra thôi ( máy em là máy nec nên không biết có ổ DVD/CD tương thích không)
@bathanh72 cảm ơn bác nhưng bác ở tận TPHCM lận :(

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng sáu 2007 lúc 20:31
Bó tay với bác! Máy bác có vào được gì đâu mà đòi cài từ máy khác- có máy khác thì nó nhận máy bác thế nào đây??????????

mang ra hàng hoặc mượn ổ CD về cho nhanh. Máy NEC thì cũng dùng ổ CD như bình thừong thôi chứ có gì khác đâu (tui đã dùng 2 con NEC rồi- hàng nội địa hẳn hoi).

Bài viết cần bạn xem thêm

Cộng đồng AI Challenge - bước tiến mới cho trí tuệ nhân tạo VN
Cộng đồng AI đã gắn kết với nhau bằng những nền tảng chia sẻ, thi đấu. Đây là bước đi nhỏ nhưng là điểm sáng để tạo ra những thành tựu lớn về trí tuệ nhân tạo trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday