Cài Xp cho Dellvostro 1500

Các thớt khác của htvicky
20 Tháng mười 2007 lúc 10:43
Em mới tậu 1 con Vótro 1500 chỉ có bản Vista Basic. Nay em đã format lại ổ cứng để cài Xp nhưng khi boot vào Xp thì không cài được. Nó báo là không có ổe úng trong máy(???). Nhưng cài Vista thì binhgf thường. Có ai giúp em với

mrtuanthanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười 2007 lúc 13:25
đúng rồi bác à, con vostro khi cài XP nó không nhận ra ổ cứng đâu phải tìm driver cho ổ cứng mà dell thì lại không có cho nó . Hôm nó em táng cái Driver của IBM vào thế là con Vostrol chạy XP ầm ầm ke ke

22 Tháng mười 2007 lúc 13:33
mình cũng đang dùng vostro và cũng gặp sự cố như vậy. Mình đã cài được và đang chạy win xp tốt.
Nguyên nhân là do win xp cài đặt không nhận được phần cứng là ổ đĩa SATA
bạn vào Bios tìm phần Sata Operation chỉnh lại nó ở chế độ ATA nhưng trước đó phải để off cái Flash cache . Save lại các thiết lập sau đó cài win bình thường, sau khi cài xong thì win xp của bạn chỉ nhận ổ cứng là loại bình thường chưa phải sata cho nên bạn sẽ cài driver cho sata như hướng dẫn ở đây
http://vozforums.com/showthread.php?t=886
chúc bạn thành công

neo8x

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười 2007 lúc 07:50
đúng rồi bác à, con vostro khi cài XP nó không nhận ra ổ cứng đâu phải tìm driver cho ổ cứng mà dell thì lại không có cho nó . Hôm nó em táng cái Driver của IBM vào thế là con Vostrol chạy XP ầm ầm ke ke
bác này cũng mò y như em,em cài cái driver của Intel ko đc thế là em chơi luôn cái driver của IBM.Nó chạy luôn

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday