Cài XP và Vista chung 1 may

Các thớt khác của linhldv

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười một 2007 lúc 19:06
e mới mua 1 con hp dv 2610us cấu hình như sau:
Processor Brand: AMD
Processor Class: Turion 64 X2 Mobile Technology Processor
Processor Number: TL-58
Installed Memory: 1 GB
Video Chipset Brand: NVIDIA
Video Chipset: GeForce Go 7150M
Total Available Graphics Memory (Vista): 287 MB
máy em đang chạy Windows Vista Home Premium nhưng nhiều có nhiều Pm e cần thì lại ko chạy trên vista dc. e muốn cài thêm HDH XP trên con máy này, ko biết với cấu hình trên thì làm như vậy có ổn ko hả các bác?

1 Tháng mười một 2007 lúc 20:52
Đúng rùi , hem phải chương trình nào cũng chạy tốt trên vista cả (nhất là game ấy ) , nếu bác muốn cài thêm xp thì cũng đơn giản thôi , chỉ cần tạo thêm partition khác và cài win xp trên partition đó . Sau đó sử dụng soft Vistaboot Pro để nó nhận ra 2 hđh khi khởi động máy . Chúc bác thành công .

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười một 2007 lúc 08:27
ok thanks các bác, nhưng em muốn biết thêm là chạy cả hai HDH luôn dc ko, tức là ko cần phải xóa đi víta, mà vẫn cài dc xp, xài XP chừng nào cần chảnh tí xíu thì mới lôi vista:D ra dc ko hả các bác

2 Tháng mười một 2007 lúc 09:54
thì bác cứ cài win XP khi boot máy ấy , đưa đường dẫn win XP vào partition bác vừa tạo ,có thể khi cài xong nó chỉ nhận ra xp thôi và kg thấy vista đâu , lúc đó bác chỉ cần cài soft vistaboot pro vào( thằng này khó chịu là nó đòi netframe 3.0 ) nên hoặc bác tải netframe 3.0 về rùi cài vistaboot lên winxp hoặc nếu nó chỉ nhận ra vista thì bác cài vistaboot pro vào thẳng vista ( do nó đã hỗ trợ netframe 3.0 gòi) .

7 Tháng mười một 2007 lúc 11:21
rắc rối ghê nhỉ coi bộ e phải cân nhắc lại vụ này rùi. anyway
thanks
có ji mà rắc rối đâu bro , cứ cài bình thường vào partition mà bác tạo sẳn thôi . Cứ thử làm cho biết chứ , kg vấn đề ji đâu mà sợ . có rắc rối chút ở cái vistaboot pro thôi ( cách để sử dụng nó ấy mà , mò tí cũng ra :) )

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười một 2007 lúc 17:28
bác nào biết thì giúp dùm, em cũng có ý định cài 2 hệ điều hành vì cái vista hiện nay chạy hơi chậm.
trong diễn đàn đã chỉ rõ cách cài rồi mà! mình thì dùng PowerQuest® BootMagic để lựa chọn HDH khi khởi động, nếu bạn cài xp lên ổ đĩa D thì phải dùng PartitionMagic (dùng đĩa boot LHT ấy!trên đĩa có chương trình này luôn)để set active ổ D (đồng thời ẩn ổ C đi). như vậy sẻ k ảnh hưởng đến HDH kia.

hoangde11

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng mười một 2007 lúc 22:43
cài xp và vista cùng khởi động bạn cần chú ý:
1. Cài Vista và XP ở 2 phân vùng khác nhau
2. Để chọn được 2 HDH thì bạn cần cài Vistabootpro ở Vista bạn có thể download tại : http://www.vistabootpro.org/
3. Trong Vistabootpro bạn xác lập theo ổ đĩa mà bạn cài đặt

4. Chú ý: khi cài xp bạn cần active ổ cài XP lên, sau đó khi cài xong XP bạn active ổ cài Vista rùi cài Vistaboot pro.

http://kinhdolaptop.com.vn

Bài viết cần bạn xem thêm

Tiếc quá các bác ạ, cầm vàng lại để nó giành lại mất , bao cơ hội bị bỏ. Cuối trận xem hồi hộp đau tim quá đi.
Lazada Vietnam Master card on Monday