Cắm điện nhưng pin laptop ko charge

Các thớt khác của thanhminhppc

thanhminhppc

CARDIOLOGUE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2007 lúc 22:34
Mình đang dùng laptop HP DV2000, vì cắm điện dùng thường xuyên nên mình tháo pin ra khoảng 3 tháng, bây giờ gắn pin trở lại thì nó ko chịu charge, Windows báo là Plugged in, not charging. Mình dùng Vista, làm thế nào bây giờ nhĩ, hay cục pin toi rồi :(

nvb87

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2007 lúc 22:43
Pin toi rồi anh ạ!
Pin để lâu ko sạc, nhanh cạn lắm, là pin Lithium, đến mức kiệt là die liền, hết cứu!
anh cũng nên mang kiểm tra, nếu phải thay cell thì nên mua cục mới anh ạh!

28 Tháng mười hai 2007 lúc 02:02
Khả năng Cell vẫn sống ,bác mang đi kiểm tra mạch xem sao .
để không thì làm sao trong 3 tháng mà hư được mạch (trước đó pahir còn tốt nha)
bây giờ nghi ngờ nhất là trường hợp để pin can quá là không tốt rùi, dẫn đến pin bị đoản cực hư ngay

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng một 2008 lúc 11:59
Mình đang dùng laptop HP DV2000, vì cắm điện dùng thường xuyên nên mình tháo pin ra khoảng 3 tháng, bây giờ gắn pin trở lại thì nó ko chịu charge, Windows báo là Plugged in, not charging. Mình dùng Vista, làm thế nào bây giờ nhĩ, hay cục pin toi rồi :(
Pin của Bác có thể có vài CELL có mức Điện áp thấp hơn mức cho phép ..
Pin này rất khó thay Cell ...vì khi thay sẽ mất điện áp nuôi xử lý ....Chương trình trong chip bqxxxx sẽ lổi không nhận dạng được cell mới
Nên lúc thay cell nhớ duy trì điện áp cho Chip xử lý ..3v3---5v
Các Bác lưu ý vài điểm :
- Pin không dùng nửa tháo ra cất thì phải sạc đầy ( hơn 30 ngày lấy ra sài rồi sạc đầy ..cất tiếp ...)
- không nên sài cạn dưới mức 3% ( CELL pin lion có điện áp 3v6 ....nếu cạn dưới 2V thì mạch pin khó phục hồi ....)
Nếu máy mới khui thùng pin sẻ không có điện ra ...đa số dòng toshiba ( mạch pin chưa được kích ...)
Do nhà sản xuất muốn An toàn khi lưu trử và vận chuyển .. ( có thể lưu trử trên 6 tháng mà pin vẫn good
Khi ta đã kích hoạt pin ( charge lần đầu ..) thì phải sạc đầy ....
Các Bác Bán máy mới lưu ý !!! hàng chưa bán thì không nên lấy ra sạc

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng một 2008 lúc 14:38
Vậy khi cần thay cell thì các bác biết chỗ nào uy tín ko ạ. Người quen em cũng dùng HP và cũng bị vấn đề tương tự nên đang muốn fix (đã mua pin mới và còn cục kia vứt lăn lóc :D)

1 Tháng một 2008 lúc 14:50

Theo mình cục pin đó tỏi rồi đồ này mà bác quăng xó 3 tháng thì còn đâu nữa !!!

thanhminhppc

CARDIOLOGUE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 20:34
Pin của Bác có thể có vài CELL có mức Điện áp thấp hơn mức cho phép ..
Pin này rất khó thay Cell ...vì khi thay sẽ mất điện áp nuôi xử lý ....Chương trình trong chip bqxxxx sẽ lổi không nhận dạng được cell mới
Nên lúc thay cell nhớ duy trì điện áp cho Chip xử lý ..3v3---5v
Các Bác lưu ý vài điểm :
- Pin không dùng nửa tháo ra cất thì phải sạc đầy ( hơn 30 ngày lấy ra sài rồi sạc đầy ..cất tiếp ...)
- không nên sài cạn dưới mức 3% ( CELL pin lion có điện áp 3v6 ....nếu cạn dưới 2V thì mạch pin khó phục hồi ....)
Nếu máy mới khui thùng pin sẻ không có điện ra ...đa số dòng toshiba ( mạch pin chưa được kích ...)
Do nhà sản xuất muốn An toàn khi lưu trử và vận chuyển .. ( có thể lưu trử trên 6 tháng mà pin vẫn good
Khi ta đã kích hoạt pin ( charge lần đầu ..) thì phải sạc đầy ....
Các Bác Bán máy mới lưu ý !!! hàng chưa bán thì không nên lấy ra sạc
Mọi chuyện quá muộn :D, cục pin đã lên đường, thay cell cũng ko xong. Phải đi mua pin mới thôi

Bài viết cần bạn xem thêm

[EMAIL='?&subject=[Genk.vn]%20Top%208%20c%C3%B4ng%20ngh%E1%BB%87%20vi%E1%BB%85n%20t%C6%B0%E1%BB%9Fng%20s%E1%BA%BD%20tr%E1%BB%9F%20th%C3%A0nh%20s%E1%BB%B1%20th%E1%BA%ADt%20trong%20t%C6%B0%C6%A1ng%20lai&body=http%3A//genk.vn/news-20131126110605793.chn% ...
Lazada Vietnam Master card on Monday