Cắm loa ngoài cho laptop nhưng không nghe được?

Các thớt khác của namyeu
1 Tháng sáu 2007 lúc 15:50
Mới mua con CMS V800, loa máy hát tốt nhưng khi cắm loa ngoài vào thì loa máy ngắt nhung loa ngoài không hát (loa ngoài tốt vì đã thử ở máy khác).
Đang ở Kon Tum, bảo hành khó khăn (mua tại chi nhánh CMS ở TP HCM).
Bác nào biết cách khắc phục chỉ giúp với.
Xin cảm ơn các bác quan tâm.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 17:36
Muốn xuất âm thanh từ laptop ra ngoài thì chỉ có cách lấy từ lỗ HEADPHONE ra thôi phải ko ạ. Bây h bác thử check cái lỗ đó xem có hoạt động tốt hay ko, bằng cách cắm thử 1 cái headphone vào đấy xem nghe ngóng thế nào, nếu good thì phải check lại cái loa ngoài kia rồi. Nhưng trường hợp này em nghĩ cái lỗ HEADPHONE của máy bác có vấn đề.

2 Tháng sáu 2007 lúc 15:38
nếu bác đã check loa ngoài rồi thì chắc chắn lỗ HEADPHONE có vấn đề. Bác đem đi bảo hành cho chắc ăn nhé.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 01:43
Không phải do driver gì cả. Nếu do driver thì sao loa của máy vẫn chạy được ? Chứng tỏ 1 điều là driver hoạt động tốt. Cái chân cắm phone của bác có vấn đề rồi, cái chân cắm trong máy ấy. Đi bảo hành đi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình cờ biết cái app khá hay chia sẽ các bạn: camera giao thông VN CAM chonphép xem trước tình hình giao thông thích hợp cho lộ trình di chuyển sắp tới thí điểm cho ba thành phố chính! Nhưng chắc trong giai đoạn phát triển nên app camera load hơi chậ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday