Cảm nhận sau khi được dùng PPC màn VGA

scandalous

GẮN KẾT
Sau bao nhiêu ngày đêm mong mỏi, cuối cùng với sự giúp đỡ của bác DũngY5 em mới được chính thức sở hữu 1 em PPC màn VGA, Toshiba E805. Kô thể kiềm chế nỗi sung sướng khi dùng nó, em xin mạn phép chia sẻ vài dòng.
Cầm nó lên tay thấy chắc chắn làm sao, màn hình cực lớn với thiết kế vuông vắn nhưng sau 3 ngày=> sao nó nặng thế => nhét vô bao da rồi cho vô cốp xe => lại sung sướng tiếp.
Sau 2 năm dùng PPC (từ khi có E740 của Toshiba), thử qua rất nhiều loại (tự hào nói đã được nghịch qua gần như toàn bộ các loại PPC thông dụng), cho đến tận bây giờ mới cảm thấy giá trị của 1 chiếc PPC (tiếc thay giá trị này đem lại từ cái màn hình chứ kô phải bản thân tính năng). Với 1 màn hình sáng rực rỡ (đánh giá chủ quan là sáng hơn màn hình laptop đang xài :D), mọi thứ hiện ra trên nó thật rõ nét với font chữ Cleartype chuẩn. Các ký tự trở nên tròn trịa hơn, bàn phím resco nhìn thấy pro hơn, đặc biệt dùng thames navigator thấy phê như... bay ý:D
Nhưng nhược điểm cũng kô phải kô có: Do E805 được SX từ lâu nên kô hề có pin back-up. Ngay sau khi cài xong phần mềm em đã tò mò tháo pin ra coi => cài lại. Việc bật tắt Wifi rất lằng nhằng do dùng công tắc nhưng có thể sẽ tiết kiệm pin hơn. Nhược điểm cuối và khó chịu nhất là có phần mềm WorldMate kô hề support màn VGA. Trên 1 màn hình sáng, tất cả các icons đều mịn + đẹp thì ngay giữa màn hình xuất hiện 1 anh WM với các biểu tượng xấu xí vô cùng :((. Vậy anh nào đã dùng màn VGA nhiều tư vấn cho em giải pháp nhé!

Đôi dòng viết linh tinh mong bà con thông cảm!

nhattuan7483

NHẬP HỘI
thích nhỉ

nghe bạn quảng cáo thích wá, bạn cho mình xem chiếc máy đó ra sao đi,chắc đẹp lắm và giá cũng đắt lắm phải kô?

vn12a12

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Có nhiều khả năng bác chưa enable real vga, và thế thì nó vẫn là QVGA thôi

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chú em Mỹ dùng World mate làm chi? Anh dùng Spb Weather để xem thời tiết + MxConvertor để chuyển đổi các đơn vị.

E805 thì quả là hơi lâu đời - PPC VGA đầu tiên mà nhưng dùng màn LCD của Sharp nên cũng được - tuy vậy vẫn thua HP 4700.

Hiện nay 1 số software chưa tương thích hoàn toàn với VGA (icon low-res, double pixelling với chữ hiển thị) >> giải pháp
+ Sử dụng SE VGA, ozVGA để enable RealVGA (hơi mù mắt 1 tí vì bé quá)
+ Sử dụng Tweak2k2.Net để ép các ứng dụng chạy ở mode RealVGA (hi-res) trên màn QVGA hê hê

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
À nếu chú khoái đọc sách thì nên load bản Mobipocket Reader 5.0 về nhé, tuyệt cú mèo luôn. Thêm nữa là Acrobat Reader 2.0 - cũng cú mèo họ tuyệt luôn -- phê lắm

dihuta

THÀNH VIÊN DANH DỰ
ducva said:
À nếu chú khoái đọc sách thì nên load bản Mobipocket Reader 5.0 về nhé, tuyệt cú mèo luôn. Thêm nữa là Acrobat Reader 2.0 - cũng cú mèo họ tuyệt luôn -- phê lắm

Bác quảng cáo 2 thứ trên, sẳn không quảng cáo luôn dùm em nó cái 1ToBao PDA, lên đó xem thời tiết. Hàng Việt 100%. hè hè

MobiPocket Reader 5.0 dùng đúng là tuyệt cú mèo, nhưng một số phần hiển thị chưa hòan thiện lắm. Chắc là bản Release sẽ tuyệt cú cọp hơn.

Real VGA thì chỉ thích hợp để lướt Web, đọc ebook, chụp hình minh họa. Còn các ứng dụng khác thì chẳng xài được đâu. Hại mắt lắm.

scandalous

GẮN KẾT
enable Real VGA ở chỗ nào nhỉ? Cái WM nhìn ở today thì rõ ràng là cực xấu nhưng khi mở ra thì chữ lại đẹp lắm!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.