Cắm thêm 1 card màn hình

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trước đây em dùng 1 PC có card màn hình có 2 cổng ra. Lúc đó em dùng 2 màn hình được: 1 cái xem phim, 1 cái để làm việc và chạy đồng thời ngon lành.

Giờ PC của em chỉ có 1 card màn hình on-board. Giờ em mua thêm 1 cái card nữa cắm vào thì có thể chạy 2 màn hình như trên không ạ? Em muốn 1 màn hình để làm việc, còn 1 cái có thể mở phim cho con gái ngồi bên cạnh xem.

Bác nào biết trả lời giúp em với nhé. Tks các bác nhiều!

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo như em biết, thì bác mua thêm một cái card có 2 đầu ra màn hình luôn, ko dùng card onboard nữa cũng đc. Chứ nếu mua một card chỉ có một đầu ra thì bác phải chọn hoặc onboard hoặc card rời. :D

binh2d

GÂY DỰNG
Hình như là không được, card màn hình bro phải là loại chia hai màn hình mới có thể làm sử dụng hai màn hình được, còn sử dụng hai card riêng dù là onboard hay rời thì cũng chỉ hiển thị được cùng một hình ảnh mà thôi.

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hình như là không được, card màn hình bro phải là loại chia hai màn hình mới có thể làm sử dụng hai màn hình được, còn sử dụng hai card riêng dù là onboard hay rời thì cũng chỉ hiển thị được cùng một hình ảnh mà thôi.

Cảm ơn bác và bác luonghoanganh.

Vậy là em sẽ phải mua 1 card mà có 2 đầu ra rồi vào CMOS disable cái card on-board phải không ạ. Nhưng card có 2 đầu ra thì không rõ là nó hiển thị 2 màn hình i chang như nhau (kiểu như mình dùng máy chiếu) hay là có nhiều options để mình chọn các bác nhỉ?

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn bác và bác luonghoanganh.

Vậy là em sẽ phải mua 1 card mà có 2 đầu ra rồi vào CMOS disable cái card on-board phải không ạ. Nhưng card có 2 đầu ra thì không rõ là nó hiển thị 2 màn hình i chang như nhau (kiểu như mình dùng máy chiếu) hay là có nhiều options để mình chọn các bác nhỉ?

Anh vẫn dùng card rời có 2 cổng ra, thêm cả HDMI luôn, vẫn vừa xem phim vừa làm việc trên 2 màn hình khác nhau Hùng ơi. Anh dùng card ATI. Cứ chọn dòng ATI là ngon choét.

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Anh vẫn dùng card rời có 2 cổng ra, thêm cả HDMI luôn, vẫn vừa xem phim vừa làm việc trên 2 màn hình khác nhau Hùng ơi. Anh dùng card ATI. Cứ chọn dòng ATI là ngon choét.

Cứ card có 2 cổng ra là OK hả anh Lâm? Em thấy ở VN toàn DVI+VGA thôi, chắc cũng ổn anh nhỉ? Bên Hàn em thấy toàn bán loại 2 DVI cả.

Các bác xem giúp em con này liệu có ổn không nhỉ:

http://www.trananh.vn/?tra=product&...DR2-ATi-Radeon-HD3450-HTP-650-000-nbsp-VN-272

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác dùng thử GEFORCE 8400GS PCIE 512MB CTLR2PORT DVI TV OUT - N8400GS TD512 (tui đang dùng 2 màn hình: 1 CRT, 1 LCD rất tốt). Khi cắm xong, bác vào Windows thiết lập lại màn hình nào sẽ là Primary là chạy thôi.
Quên nữa, bộ ứng dụng kèm theo card này có chức năng cho phép bác tùy chọn chế độ hiển thị nội dung (2 nội dung giống nhau, 2 nội dung khác nhau nữa đó).
Nếu muốn hiển thị 2 nội dung khác nhau, khi chạy chương trình xem phim, bác chỉ cần giữ chuột kéo thả vào màn hình thứ 2 là toàn bộ cửa sổ sẽ "nhảy" qua ngay.

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác dùng thử GEFORCE 8400GS PCIE 512MB CTLR2PORT DVI TV OUT - N8400GS TD512 (tui đang dùng 2 màn hình: 1 CRT, 1 LCD rất tốt). Khi cắm xong, bác vào Windows thiết lập lại màn hình nào sẽ là Primary là chạy thôi.
Quên nữa, bộ ứng dụng kèm theo card này có chức năng cho phép bác tùy chọn chế độ hiển thị nội dung (2 nội dung giống nhau, 2 nội dung khác nhau nữa đó).
Nếu muốn hiển thị 2 nội dung khác nhau, khi chạy chương trình xem phim, bác chỉ cần giữ chuột kéo thả vào màn hình thứ 2 là toàn bộ cửa sổ sẽ "nhảy" qua ngay.

Có phải con này không bác? Nếu đúng thì giá 829.000 VND cũng chấp nhận được bác nhể?

Con của anh Lâm thì hàng khủng rồi, chưa có tiền mua. Nhìn mà ngưỡng mộ anh quá!

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhìn gần giống, nhưng khác cái quạt tản nhiệt à :D.
Nếu bác có 2 cái màn hình cùng cỡ inches, cùng chủng loại thì không còn gì nói, dùng "rất đã".:)

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt