cảm ứng bị lệch

31 Tháng một 2007 lúc 10:47
Chào các bác
Các bác cho hỏi con Cingular 8125 cùng với các model tương tự (có bàn phím trược ngang) có bị lệch cảm ứng ko, lúc trước có dùng con T-mobile bị lệch nhiều quá, bây giờ em muốn mua con Cingular 8125 nhưng ko chắc cảm ứng có tốt ko?Các bác giúp em nhé.
Cám ơn nhiều

tomochotchot

BA HOA CHÍCH CHÒE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2007 lúc 11:08
cho em hỏi ké luôn là.. nếu cảm ứng lâu lâu bị lệch mình phải align lại thì có phải là máy sắp die ko....:D...hay đó là chuyện bình thường...em test bằng cách viết Notes xem cái line nó nằm ngay đầu bút không...

31 Tháng một 2007 lúc 11:34
cho em hỏi ké luôn là.. nếu cảm ứng lâu lâu bị lệch mình phải align lại thì có phải là máy sắp die ko....:D...hay đó là chuyện bình thường...em test bằng cách viết Notes xem cái line nó nằm ngay đầu bút không...
tùy dòng máy thôi bác như eten cảm ứng lâu lâu lệch là chuyện bình thường, align lại là xong. align nhiều mà die máy chắc không ai dám bán PPC quá :D

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2007 lúc 00:37
Kô phải hiện tượng lệch cảm ứng là báo hiệu máy sắp die đâu. Nhiều khi có thể do va đập mạnh khiếp cho cảm ứng bị lệch. Theo kinh nghiệm thì em hay thấy mấy con máy có trức năng kéo trược hay bị vấn đề nhạy cảm là cảm ứng lắm các bác ạ.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2007 lúc 10:27
Không nên kết luận các dòng Wizard đều bị lệch cảm ứng do có bàn phím trượt ngang. Còn nếu bị lệch cảm ứng thì tiến hành align lại với các lỗi phần mềm gây ra, vì lỗi đôi khi có thể do phần mềm hoặc phần cứng. Nếu lỗi phần cứng, thậm chí chết cả màn cảm ứng thì mua 1 màn cảm ứng mới để thay vào cũng không hết quá nhiều tiền.

Bài viết cần bạn xem thêm

Công ty Vũ Hồng Minh xin giới thiệu đến bạn sản phẩm ANDROID TV BOX : X-PRO
Giá chỉ: 900.000 đ
Tặng chuột không dây RAMBO (trị giá 100k)

Lazada Vietnam Master card on Monday