Cảm ứng bị lệch

ntth

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng chín 2007 lúc 23:34
Em vừa đi đắp 1 miến dán màn hình cho con O2Xda ở trên đường 3-2 Q10
Về tới nhà mới thấy nó bị lệch cảm ứng phần cuối máy (gần phím space ở bàn phím ảo) và góc bên phải dưới cùng thì gần như là chết (nhấn thật mạnh mới dc)
còn các vị trí còn lại thì không sao, vẫn ngon lành.
Em tưởng do miếng dán nên tháo ra kiểm tra lại + Soft reset luôn
Nhưng nó vẫn bị lệch như vậy, làm sao đây hả các bác
vậy có phải trong lúc dán thằng thợ mạnh tay quá làm hỏng miếng cảm ứng rồi không?
Nếu muốn thay thì phải thế nào, địa chỉ nào đáng tin cậy và giá thành dễ chịu một chút (Sinh viên mà)
Cảm ơn các bác nha

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng chín 2007 lúc 00:02
h này còn ai thức nữa bác,đừng hối thúc quá,mà nếu có chỉ cửa dàng cho bác thì cũng chả ai mở cửa h này cả :D
trước tiên,bác thử Align lại cái screen (Start/setting/System/Screen)
kô dc thì thử HR lại máy
nếu không được nưũa thì mang ra hàng,nhưng em ở HN nên kô rành trong SG lắm,cái này bác phải chờ thôi :D

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng chín 2007 lúc 07:37
quan trọng là trước khi dán bạn có bị lệch không?, chứ người ta dán miếng bảo vệ trước mắt bạn hay đem vào trong, vả lại bây giờ bạn có đem ra khiếu nại chắc gì họ chịu. Bạn HR trước xem sao đã.

23 Tháng chín 2007 lúc 19:17
Em vừa đi đắp 1 miến dán màn hình cho con O2Xda ở trên đường 3-2 Q10
Về tới nhà mới thấy nó bị lệch cảm ứng phần cuối máy (gần phím space ở bàn phím ảo) và góc bên phải dưới cùng thì gần như là chết (nhấn thật mạnh mới dc)
còn các vị trí còn lại thì không sao, vẫn ngon lành.
Em tưởng do miếng dán nên tháo ra kiểm tra lại + Soft reset luôn
Nhưng nó vẫn bị lệch như vậy, làm sao đây hả các bác
vậy có phải trong lúc dán thằng thợ mạnh tay quá làm hỏng miếng cảm ứng rồi không?
Nếu muốn thay thì phải thế nào, địa chỉ nào đáng tin cậy và giá thành dễ chịu một chút (Sinh viên mà)
Cảm ơn các bác nha
--------------------------------
Có thể do các màng của tấm cảm ứng tích điện hay ẩm...
Bạn thử cách này xem: Dùng 1 miếng vải mềm ()hoặc tay trần nhưng phải sạch nhé :)) và lau bề mặt tấm cảm ứng liên tục khoảng 2 phút (sờ thấy hơi âm ấm là được), rồi thử canh chỉnh lại lần nữa. Nếu chưa đượic tìm cách xoay nghiêng màn hình, sau đó xoa lại lần nữa và tiến hành canh chỉnh lại.

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng chín 2007 lúc 00:10
thợ ở đâu mà đắp miếng dán màn hình cảm ứng lại mạnh tay đến thế nhỉ? có phải miết như dán keo trong đâu.
HR không được là phải thay cảm ứng.----->đen

24 Tháng chín 2007 lúc 12:03
Trước đây mình cũng bị đối với HP 6828, chỉnh hoài cuối cùng cũng bó tay. Bác cứ đem ra cửa hàng sửa ổn định thì sài, nếu ko ổn định trong 2 ngày thì nên đẫy đi cho rãnh việc.
Chúc bác may mắn:(

ntth

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng chín 2007 lúc 23:28
Chán như con gián bác ạ! em hì hục cọ cọ, lau lau, chà chà một hồi-> HR + căn chỉnh tùm lum mà cũng chỉ khôi phục chút đỉnh
Bây giờ nó lệch mỗi phím cách thôi
Chẳng biết có nên thay cảm ứng không? thay thì thấy phí, mà không thay thì xài bực cả mình
mà màn hình cảm ứng của O2XdaIIi là nhiêu vậy các bác (hàng tốt ấy)

25 Tháng chín 2007 lúc 09:26
Chán như con gián bác ạ! em hì hục cọ cọ, lau lau, chà chà một hồi-> HR + căn chỉnh tùm lum mà cũng chỉ khôi phục chút đỉnh
Bây giờ nó lệch mỗi phím cách thôi
Chẳng biết có nên thay cảm ứng không? thay thì thấy phí, mà không thay thì xài bực cả mình
mà màn hình cảm ứng của O2XdaIIi là nhiêu vậy các bác (hàng tốt ấy)

GIá chung của thay cảm ứng O2i khoảng 200k

Còn chất lượng thì tùy từng chỗ nhập loại cảm ứng gì( theo em thì bác cứ

hỏi xem người ta bảo hành thế nào)

Như bên em thì bảo hành 3 tháng khi thay cảm ứng đó bác ạ:D :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhớ tuổi thơ kinh khủng, ngày xưa xem phim nhớ lâu thế mà ko hiểu sao bây giờ xem phim toàn quên hoặc nhớ lộn nội dung các kiểu
Lazada Vietnam Master card on Monday