Cần anh em biết về HD và LCD giúp gấp....

Các thớt khác của namanh1208

namanh1208

GẮN KẾT
Mình mới mua một chú tivi lg full hd 37inch có cổng usb nhưng mà sao khi cắm cái ổ cứng ngoài vào thì lại ko xem đc phim HD nhỉ? Có cần phần mềm gì hay thiết bị gì đi kèm nữa ko hả các anh em? Cảm ơn mọi người nhiều....

kid212

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Phải biết là LG của bác thuộc model nào rùi mới giúp bác được .
Thường usb của LCD chỉ có tác dụng xem hình ảnh nhạc thui chứ ko có chế độ xem phim HD đâu :D

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác cắm USB có chứa file hình hoặc file nhạc thôi thì nó mới chạy được chứ, bác đòi kiêm luôn cả đầu HD nữa thì khủng quá :D:D:D

namanh1208

GẮN KẾT
Thanks các bác.. Tivi của mình là TIVI LCD LG 37LH35FR- FULL HD 37" ở đây là link về thông số của nó: http://www.picoplaza.com.vn/ProductDetail.aspx?ProductId=5032, mình thấy nó có nói là usb dùng cho ảnh, chơi nhạc, và xem phim. Khi cắm ổ cứng vào thì nó có hiện lên 3 phần: music, pho to và video. Nhưng mà lại ko có file nào mở đc cả? Bác nào biết định dạng nào thì nó mới mở được ko a? mà cái laptop hp 6520s nếu muốn chuyển sang xem ở LCD thì cần mua cái dây gì các Bác? Máy mình ko có cổng HDMI... Thanks mọi người nhiều....

kid212

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác muốn nối từ Laptop sang LCD mà không có HDMI thì chỉ còn cách dùng dây VGA thui !
Đọc spec từ trang bác đưa của LCD thì thấy có list ra cả chơi phim . Em nghĩ chắc chơi định dạng MP4 quá chứ không thể chơi HD dc đâu .

HTung

GÂY DỰNG
Em này chỉ chơi dc video encode theo chuẩn DivX --> bạn vào đây tham khảo: http://en.wikipedia.org/wiki/DivX
Mà thường film HD ko dc nén theo chuẩn DivX nên em này ko play dc đâu.

Mà thường tính năng xem video trực tiếp trên TV chỉ để PR, dụ thêm khách hàng thôi. Ko phải ko có lý do mà HD Player toàn từ 2tr5 trở lên.

Về việc kết nối laptop với TV, bạn có thể dùng cáp D-Sub (cổng VGA). TV LG hình như có tính năng tự động canh chỉnh, cắm xong thì có thể dùng làm màn hình máy tính cũng dc.

tamata

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chắc cái tivi của bác không có chế độ xem HD trực tiếp từ ổ cứng, phải mua thêm cái đầu HD hay là cắm qua laptop cũng xem được đấy bác ạ

nvb87

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hiện nay chỉ duy nhất TV của samsung có thể chạy trực tiếp được phim HD từ HDD một cách hoàn hảo!
Tuy nhiên ko phải toàn bộ phim HD đều xem ok trên TV samsung: các phim chuẩn DivX và Xvid chuẩn cao là ko chơi được, các phim DTS cũng ko chơi được
Tóm lại giải pháp xem phim trực tiếp trên TV chỉ mang tính dọa thiên hạ thôi, ko khả thi lắm đâu ạ!

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...