Cần anh em cho ý kiến cách cai phần mềm vào thẻ nhớ cho BB

tiz8x

NHẬP HỘI
Mình muốn hỏi có cách nào để cài đặt phầm mềm cho Bb 8310 vô thẻ nhớ (hiện giờ bộ nhớ trong của em BB của mình chỉ còn vỏn vẹn 2M)
Và sau khi kết nối BB với Pc qua BDM thì phải làm sao để díconnect em Bb khoi pc mà ko làm ảnh hưởng tới em BB
Mong anh em giúp mình cái .

lannq75

Vitic
GÂY DỰNG
Re: Cần anh em cho ý kiến

Thứ nhất là chưa có cách nào cài pm BB vào thẻ nhớ, cái này chờ đợi vào tương lai thôi bạn ah, trước mắt là chỉ nên cài những pm cần thiết thôi vì bộ nhớ trong của BB đời thấp có 64m
Thứ hai, bạn cứ rút cáp ra thoải mái mà không phải lo ảnh hưởng đến BB sau khi cài pm, yên tâm đi nhé !
Chúc vui!!!

quan_ymvn

GÂY DỰNG

Thực ra khi cắm BB vào và bật BDM thì BB được máy tính nhận như hdd extenal vậy, cho nên việc các bác cài BDM bên Win rút ra như vậy về lý thuyết là không ổn chút nào ( trước dùng win em cũng rút như vậy nhưng chưa thấy sao cả :)). Bản BDM cho Mac có hẳn nút eject ( ngắt kết nối hoàn toàn) rồi mới rút cab, em nghĩ như vậy sẽ đảm bảo hơn

nangthuytinh

GÂY DỰNG

khi chạy BDM + kết nối với BB thì tắt BDM trước sau đó thì rút cable ra. Tuy nhiên thẻ nhớ để auto on khi kết nối với máy tính thì phải làm thêm động tác tắt kết nối usb (thẻ nhớ) nữa.

tr4nmjnhkh0a

GẮN KẾT

Rút cable ra cũng như bác rút cái USB khi chưa Safely Remove ấy . Chắc chắn sẽ không hỏng được nhưng sẽ hại ạ.

tiz8x

NHẬP HỘI

Thx các bác,
Vậy là ko thể cài phần mềm ra thẻ nhớ roài hix,nhiều phm muốn cài quá,hĩ cái thẻ 2G chẳng bít cóp gì.

quan_ymvn

GÂY DỰNG

Thx các bác,
Vậy là ko thể cài phần mềm ra thẻ nhớ roài hix,nhiều phm muốn cài quá,hĩ cái thẻ 2G chẳng bít cóp gì.

Thực ra bộ nhớ trong của em BB cũng đủ để bác cài rồi, thẻ nhớ mở rộng dung lượng nhưng chỉ là chứa data và multimedia thôi bác....Bác cứ cài bình thường, khi nào em BB ko chịu nhận nữa nó sẽ báo bác ngay ý mà.....:p

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...