[HÀ NỘI] cần bán nomos ahoi replice

Các thớt khác của Đỗ Quang Trung Lịch sử giao dịch của Đỗ Quang Trung (0)

Status
Không mở trả lời sau này.
Theo như ở topic trước bán con này thì giá cuối cùng thấy bác chủ cũ (phuongnh82) rao là 4 triệu, vậy theo mình hiểu chủ topic mua con này giá cao nhất là 4 triệu, còn có mua được giá rẻ hơn hay ko thì mình ko rõ.
https://www.handheld.com.vn/threads/ban-dong-ho-nomos-ahoi-replica.491814/page-2

Mình cứ thả 2tr mua về xem sao, bác chủ thấy ổn thì ới mình mình lấy cho bác nhẹ đầu chứ nói thật hàng fake loại này khó bán lắm, nhất là giá lại còn không rẻ nữa.
Cùng là hàng fake nhưng 2tr của bác chỉ đủ để mua cây cầu dừa huyền thoại mà thôi.

Chắc nguyên bộ máy bằng nhựa rồi lấy dây thun làm cót quá. Fake dỏm thì rẻ bèo, fake kỳ công hơn thì phải mắc hơn.

Dăm ba con hàng nhái, fake máy Khựa rồi dán lên cái mác "homage" nghe cho sướng tai, rồi nào là "đem lại tự tin" nào là "giá trị" thì giá nó cũng phải đẩy lên. Vì thế AUTO DÌM hàng fake (fake luôn cả logo). Nhưng - cốt lõi - cũng chỉ là hàng fake, NHÁI LẠI MẪU MÃ mà thôi.

Đó là sự thật ko thể phủ nhận được.

lambinh2015

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
em đã xin các bác đừng nói em mà em còn trẻ toàn người lớn vào nói mấy câu khó nghe thế này em mất hết niềm tin vào xh :(( hồi trước em thấy con này đẹp và độ hoàn thiện cũng cao nên em lấy thôi mà mỗi người 1 cách nghĩ bác áp đặt suy nghĩ của bác em phải nghĩ thế đâu được
Thôi bạn ấy đã nói đến câu này thì các bác cho thớt này chìm xuống :)

gunnroseclose

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cũng là fake nốt. Mang tiếng thương hiệu cũng chỉ để nói rằng "tao là chính hãng và tao nhái mẫu này, ok".
Vâng, vậy parnis chắc cũng là fake nốt chứ bác :rofl:
Fake là để chỉ 1 chiếc nhái y hệt, kể cả logo. Còn nếu để logo của chính công ty họ thì ko thể gọi là fake được, do bản quyền mẫu đồng hồ là được dùng thoải mái.
Nói như bạn thì steinhart, tisell cũng fake hết à?

Cùng là hàng fake nhưng 2tr của bác chỉ đủ để mua cây cầu dừa huyền thoại mà thôi.

Chắc nguyên bộ máy bằng nhựa rồi lấy dây thun làm cót quá. Fake dỏm thì rẻ bèo, fake kỳ công hơn thì phải mắc hơn.

Dăm ba con hàng nhái, fake máy Khựa rồi dán lên cái mác "homage" nghe cho sướng tai, rồi nào là "đem lại tự tin" nào là "giá trị" thì giá nó cũng phải đẩy lên. Vì thế AUTO DÌM hàng fake (fake luôn cả logo). Nhưng - cốt lõi - cũng chỉ là hàng fake, NHÁI LẠI MẪU MÃ mà thôi.

Đó là sự thật ko thể phủ nhận được.
2 triệu mua được không là chuyện của mình với bạn chủ topic, tóm lại với bạn cái gì cũng fake, chắc chỉ có mỗi hãng tạo ra 1 mẫu kinh điển là auth thôi hả?
Có 2 con zenith, với bạn chắc cũng fake hết :))

Vâng, vậy parnis chắc cũng là fake nốt chứ bác :rofl:
Fake là để chỉ 1 chiếc nhái y hệt, kể cả logo. Còn nếu để logo của chính công ty họ thì ko thể gọi là fake được, do bản quyền mẫu đồng hồ là được dùng thoải mái.
Nói như bạn thì steinhart, tisell cũng fake hết à?

2 triệu mua được không là chuyện của mình với bạn chủ topic, tóm lại với bạn cái gì cũng fake, chắc chỉ có mỗi hãng tạo ra 1 mẫu kinh điển là auth thôi hả?
Có 2 con zenith, với bạn chắc cũng fake hết :))
View attachment 821786 View attachment 821787
Parnis cũng lấy máy từ Seagull rồi copy mấy mẫu Rolex. Xong, homage hẳn hoi nhé. Rồi nhiêu ? Cũng 3 chịu hết két mà chưa chắc bán chạy. Hóa ra cũng bằng giá con fake này à ?

Với mấy thằng copy ý tưởng rồi chừa mỗi cái logo ra thì xin thưa, nhái nói mẹ nhái đi cho rồi. Đem đi so với mấy con fake độ hoàn thiện tốt có khi còn thua.

Gặp tôi NẾU đeo fake người ta hỏi thì cứ nói là fake là dỏm. Còn hơn là trả lời hàng "chính hãng Rodina".

Rồi người ta lại hỏi Nhật hay Thụy Sỹ ? "Khựa bạn ạ !"

gunnroseclose

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Parnis cũng lấy máy từ Seagull rồi copy mấy mẫu Rolex. Xong, homage hẳn hoi nhé. Rồi nhiêu ? Cũng 3 chịu hết két mà chưa chắc bán chạy. Hóa ra cũng bằng giá con fake này à ?

Với mấy thằng copy ý tưởng rồi chừa mỗi cái logo ra thì xin thưa, nhái nói mẹ nhái đi cho rồi. Đem đi so với mấy con fake độ hoàn thiện tốt có khi còn thua.

Gặp tôi NẾU đeo fake người ta hỏi thì cứ nói là fake là dỏm. Còn hơn là trả lời hàng "chính hãng Rodina".

Vậy cho hỏi 1 câu steinhart lấy máy eta rồi copy mẫu rolex thì gọi nó là gì? Cũng copy ý tưởng, chừa mỗi logo đó, cũng gọi là nhái hả?
Rồi tisell của tụi hàn cũng copy mẫu đó, nhái hả?
Rồi fc bắt chước mẫu của breguet đó, cũng nhái hả?
Nói thì lắc não trước khi nói bạn ạ, đừng nói hàm nói hồ chỉ tổ làm trò cười cho mọi ng trên này thôi.

kybinhthep

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

ko hiểu thì thưa thớt mà nghe, có google đó bỏ vài giây ra gõ HOMAGE là gì trước đã, cứ nói nhiều mà rốt cục càng nói càng làm những ae chơi đồng hồ họ cười cho.

Vậy cho hỏi 1 câu steinhart lấy máy eta rồi copy mẫu rolex thì gọi nó là gì? Cũng copy ý tưởng, chừa mỗi logo đó, cũng gọi là nhái hả?
Rồi tisell của tụi hàn cũng copy mẫu đó, nhái hả?
Rồi fc bắt chước mẫu của breguet đó, cũng nhái hả?
Nói thì lắc não trước khi nói bạn ạ, đừng nói hàm nói hồ chỉ tổ làm trò cười cho mọi ng trên này thôi.
Nói câu trước đá câu sau. Copy méo gọi là nhái thì là gì ???

Não của mấy chú bị cái chứ chính hãng với homage mãi nhẵn hết rồi hử ? Nhái thì chịu là nhái. Đằng này nhái còn chê fake rồi ép giá mới hài. Hài là hài chỗ ép giá tào lao.

ko hiểu thì thưa thớt mà nghe, có google đó bỏ vài giây ra gõ HOMAGE là gì trước đã, cứ nói nhiều mà rốt cục càng nói càng làm những ae chơi đồng hồ họ cười cho.
Cái từ homage nó to lớn lắm, rộng nghĩa lắm chỉ mình mấy chú hiểu thôi nhỉ. Nhái lòi ra mà bày đặt tôn vinh. Để làm gì ? Chỉ để ép giá con hàng fake xuống còn 2 chai. Mà con hàng fake hoàn thiện tốt mới đau chứ hô hô hô.

Cứ ôm cái từ homage mà thẩm du tinh thần, chứ còn đem ra để so sánh ép giá thì hèn lắm mấy chú.

gunnroseclose

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nói câu trước đá câu sau. Copy méo gọi là nhái thì là gì ???

Não của mấy chú bị cái chứ chính hãng với homage mãi nhẵn hết rồi hử ? Nhái thì chịu là nhái. Đằng này nhái còn chê fake rồi ép giá mới hài. Hài là hài chỗ ép giá tào lao.
Mình phải quote lại ngay, hôm nay quả là 1 ngày thú vị các bác ạ =))
Theo đồng chí này thì giờ các bác chơi steinhart, FC vì nó copy kiểu dáng của rolex, breguet nên các bác toàn đeo hàng nhái hết nhé =))

Mà xin lỗi bạn chứ mặc cả thế nào là chuyện của mình và chủ topic, bạn được lợi lộc gì không mà cứ phải nhảy vào xỉa xói như vậy nhỉ? Hay bạn muốn cấm không cho mình mặc cả?

Status
Không mở trả lời sau này.

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình hình là e mua cái sim vịt teo, mua ở tgdd về cho bà cụ nhà em xài, khổ cái là giờ cứ bị cái cty tài chính nó call nhờ nhắc ông thần nào trả góp, trả nợ gì đó, e ko có cách nào chặn đc các bác ạ. Các bác có cao kiến gì giúp e chặn caia team đó ca ...
Lazada Vietnam Master card on Monday