cần các bác giúp đỡ

Các thớt khác của beyondman97

beyondman97

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười 2007 lúc 18:08
thứ 1: máy sau khi recovery lại, chưa cài bất cứ phần mềm nào thì khi shutdown thì chỉ dừng lại ở màn hình 'Windows is shutting down' rồi đơ ra,không làm gì được cả:eek: :eek: , mấy lần đều như vậy, xót xa cho cái ổ cứng, có cách nào để khắc phục được kô?
thứ 2: các pác giới thiệu cho m phần mềm phục hồi dữ liệu nào hay hay, lỡ tay format ổ cứng thì có lấy lại được kô?
máy em đang dùng là Toshiba A105 S4254, đang type những dòng này cho các pác mà trong lòng vẫn hồi hộp vì không biết tí nữa tắt máy có được kô?:D
cảm ơn các pác

B

banbebonbien

24 Tháng mười 2007 lúc 21:45
Thứ nhất: Em xin hỏi bác là cái recovery ấy là đi kèm theo máy hay là bác xin ở đâu
Thứ 2: Cho em hỏi là giai đoạn Recovery đã finish 100% chưa ??
Thứ 3: Em hỏi bác là vấn đề của bác thường xuyên xảy ra hay thỉnh thoảng mới xảy ra ?

Thứ 4: Lỡ tay Format thì vấn đề khôi phục lại dữ liệu là ko mấy khả quan, cần những phần mềm chuyên dụng đắt tiền.. Tốt nhất là khi bác đã bị mất dữ liệu, nếu là quan trọng thì mang tới những trung tâm cứu dữ liệu uy tín, chứ tự vọc => Mất hết luôn ko phục hồi lại được thì nguy

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười 2007 lúc 22:09
thứ 1: máy sau khi recovery lại, chưa cài bất cứ phần mềm nào thì khi shutdown thì chỉ dừng lại ở màn hình 'Windows is shutting down' rồi đơ ra,không làm gì được cả:eek: :eek: , mấy lần đều như vậy, xót xa cho cái ổ cứng, có cách nào để khắc phục được kô?
thứ 2: các pác giới thiệu cho m phần mềm phục hồi dữ liệu nào hay hay, lỡ tay format ổ cứng thì có lấy lại được kô?
máy em đang dùng là Toshiba A105 S4254, đang type những dòng này cho các pác mà trong lòng vẫn hồi hộp vì không biết tí nữa tắt máy có được kô?:D
cảm ơn các pác
Thứ 1: Bác có thể dùng phần mềm XP (hoặc Vista) Manager để fix lỗi shutdow của window (đảm bảo thành công 100%), ngoài ra nó còn cho phép tinh chỉnh nhiều thành phần giúp tăng tốc hệ thống, kết nối internet, dọn dẹp file rác ...
Thứ 2: Để phục hồi dữ liệu bị xóa nhầm hoặc lỡ Format ổ cứng bác có thể dùng Ctrinh File Scavenger cực kỳ hiệu quả, có lần mình cài win nhầm lên ổ chứa data vậy mà chỉ mất có 3h phục hồi đầy đủ 18 Gb data, đấy, chạy trong windows nhé, giao diện rất dễ sử dụng....

B

banbebonbien

24 Tháng mười 2007 lúc 22:16
Thứ 1: Bác có thể dùng phần mềm XP (hoặc Vista) Manager để fix lỗi shutdow của window (đảm bảo thành công 100%), ngoài ra nó còn cho phép tinh chỉnh nhiều thành phần giúp tăng tốc hệ thống, kết nối internet, dọn dẹp file rác ...

Cái này rất có ích, tuy nhiên vấn đề của bác ấy là vừa cài xong Windows thì đã bị cái màn khởi động ko thành công rồi :| ( Ah nhưng mà sài phần mềm này chắc cũng FIX được đấy )

beyondman97

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười 2007 lúc 11:06
m dùng đĩa recovery kèm theo máy, trước đó đã làm một lần rồi nhưng không sao cả. ý của em là sau khi recovery xong, cài đầy đủ các driver rồi, tới công đoạn tắt máy đi ngủ thì nó mới không shutdown được, chứ không phải cài dở dang đâu

atimaster85

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng mười 2007 lúc 11:18
Mấy bác cho em hỏi, em đang sài con ToshiBa L45-F7423 , hiện chạy VIsta home, giờ muốn chia ổ đĩa ra 20-100 ( tồng là 120) thì phải làm sao , mình đã sài pẩttion magic pro 8.05 rui` ma` ko được, với mình muốn cài Win Vista creack cung ko được, mà cài Xp thì lại ko có driver?????mình kiếm hoài mà ko ra driver cho con này ?anh em giúp hộ
Xin hỏi anh em , cái recovery sài sao thế??? mình mới mua lap nên ko rành?
Cám ơn mọi người

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười 2007 lúc 16:26
m dùng đĩa recovery kèm theo máy, trước đó đã làm một lần rồi nhưng không sao cả. ý của em là sau khi recovery xong, cài đầy đủ các driver rồi, tới công đoạn tắt máy đi ngủ thì nó mới không shutdown được, chứ không phải cài dở dang đâu
@ beyondman97 :
Nếu máy tính không chịu shutdown ,bạn cần vào Registry chỉnh lại như sau:
+Mở Registry Editor.
+Vào HKEY_CURRENT_USER\Control Panel\Desktop
+Kích đúp vào khoá PowerOffActive ,sau đó nhập giá trị 1 vào hộp Value data.
+ Đóng Registry và thoát ra.

*Ngoài ra để shutdown nhanh hơn ,trong Registry bạn hãy chĩnh các khoá sau :

+HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control
+Kích đúp lên khoá WaitToKillServiceTimeout và thay đổi giá trị của nó từ 20000 ---> thành 400 hoặc 200 .

*Để tắt các ứng dụng bị treo khi tắt máy (non-responding ),bạn có thể chỉnh :
+HKEY_USER\DEFAULT\Control Panel\Desktop.
+Kích đúp vào khoá AutoEndTasks và nhập số 1 vào hộp Value data

Bài viết cần bạn xem thêm

Tiếc quá các bác ạ, cầm vàng lại để nó giành lại mất , bao cơ hội bị bỏ. Cuối trận xem hồi hộp đau tim quá đi.
Lazada Vietnam Master card on Monday