Cần các bác tư vấn mua máy ảnh-Cái này mù tịt

Các thớt khác của salemwell

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
4 Tháng chín 2007 lúc 18:06
:D Tầm 150us anh mời Lam Sơn đi uống bia rồi hai anh em mình nói chuyện trên trời dưới đất coi bộ vui hơn...:p

...với tầm tiền trên (hoặc thêm một tí) anh có nhiều lựa chọn một chiếc 2Hand với tên tuổi đàng hoàng chứ không phải hàng Tàu :D

Canon A420, A430 đẹp..= 120$
Canon A550 đẹp.........= 170$
Canon A540 đẹp.........= 165$
Canon A530 đẹp.........= 145$
Canon A95 đẹp..........= 170$
Canon A80 99%.........= 160$

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 18:55
đừng mua hàng tàu vừa tốn tiền chất ảnh không ra gì đâu bác. Bác lam sơn đã viết cả rồi em xin bổ sung thêm 2 dòng thôi:
1. Trên HHVN nhiều bác bán máy ảnh 2nd chất lượng tốt. Bác chọn 1 em
2. Chất lượng ảnh của máy cũ và máy 100% không chênh lệch nhau nếu ống kính không xước
Chúc bác chọn máy như ý:)

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 19:04
Máy mua mục đích chụp ảnh du lịch + ảnh ngẫu hứng.Giá tấm 150$
Theo các bác mua máy tàu hay máy gì với chất lượng chúng ra sao.

Nếu tư vấn khó quá chắc em phải xin thêm
hơ hơ, bác Lam Sơn dường như copy cái đoạn này ở đâu đó rồi
giờ này mà còn dụ người ta mua A80 he he he

Lễ vừa rồi tớ lại lượn ra Siêu thị Điện máy Chợ lớn ... hmmm, đang có đợt giảm giá chiếc Sanyo (quên mất hiệu rồi) giá 1 triệu 6, khiếp bán đắt như tôm tươi, nhưng .....

Trân trọng giới thiệu với bác chiếc PANASONIC LS60 với giá hơn 2 triệu 3 (150$ nhỉ)

Cầm trên tay hơi có cảm giác ... rẻ tiền một chút do làm bằng nhựa, nhưng cái nào tầm giá đó chẳng thế. Đảm bảo bác sẽ thấy có lý khi

- Ống kính leica ngon với chống rung QUANG HỌC giúp bác chụp thiếu sáng một xíu không phải lên đèn (tốc độ 1/30s) hôm đó tớ đã thử chiếc này với em Tz3 trong ánh sáng của Siêu thị thì chiếc LS60 không phải lên đèn (do mở ở 1/2.8 wide zoom) trong khi em Tz3 lại phải đánh flash (do mở ở 1/3.3 wide zoom) . Không có chiếc nào mới 100% trong tầm giá đó mà có ống kính chống rung đâu

- Hình ảnh rất khá so với tầm giá

- Vì nó mua ở Siêu thị nên đương nhiên được bảo hành chính hãng

salemwell

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng chín 2007 lúc 12:15
thank các bác; em xem báo giá thấy
Sony Camera DSC-S650 (7.2 Megapixel; Zoom 3X; LCD 2.0") 186$
Canon Power Shot A450 (5.0 Megapixel; Zoom 3.2X; LCD 2.0") 176$
với con PANASONIC LS60 bác kia giới thiệu hay quá có chống rung

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng chín 2007 lúc 17:24
thank các bác; em xem báo giá thấy
Sony Camera DSC-S650 (7.2 Megapixel; Zoom 3X; LCD 2.0") 186$
Canon Power Shot A450 (5.0 Megapixel; Zoom 3.2X; LCD 2.0") 176$
với con PANASONIC LS60 bác kia giới thiệu hay quá có chống rung
:D Quên cái canon A4xx đi, nó to cục mịch, cầm lên tay mà xem, nhìn qua các máy khác thấy tủi thân lắm. chip thì bé chưa từng có 1/3 inch, KHÔNG CÓ chiếc máy ảnh có tên tuổi nào lại dùng cái chip bé hơn 1/2.5 như chú này, hmmm, giá chính hãng thì .... trên trời.

Còn chiếc Sony: tiền mua card MS sẽ đội vài trăm ngàn đấy, chiếc này nếu muốn mua thì lượn lờ các siêu thị trong đợt giảm giá sẽ có giá ngon đấy. Chưa chắc mua ở cửa hàng máy ảnh đã rẻ hơn đâu.

salemwell

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng chín 2007 lúc 20:37
chiều nay vừa em vừa bụp con Canon A550 167$ ko hiểu sao rẻ thế đến cửa hàng vỡ lẽ đến cái bao đựng cũng phải mua.Mấy thứ lặt vặt hết cuối cùng hết hơn 200$! Bái phục cái shop

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng chín 2007 lúc 21:03
chiều nay vừa em vừa bụp con Canon A550 167$ ko hiểu sao rẻ thế đến cửa hàng vỡ lẽ đến cái bao đựng cũng phải mua.Mấy thứ lặt vặt hết cuối cùng hết hơn 200$! Bái phục cái shop
Chúc mừng bác đã mua được máy. Cửa hàng đó như vậy là tốt đó bác, những thứ đồ "tặng" thực ra đã tính vào giá thành và bác phải mua cả những thứ chưa chắc đã hay
VD: Hãng sản xuất phần lớn là không bán kèm bao: lý do có người thích bao đơn giản, có người thích bao nhiều ngăn nhiều khe kẽ để đút đồ
Mấy thứ lặt vặt cũng vậy: pin, sạc, card không phải ai cũng giống ai. Bao giờ mua MAS cũng phải tính dư ra xíu, giống như xây nhà vậy :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Máy cắt giấy là các công cụ hữu ích cho bất kỳ môi trường văn phòng hay trường học nào nhưng các máy này cũng có thể được tìm thấy trong hội thảo của một người có sở thích. Nếu bạn không hài lòng bởi các cạnh bị bỏ lại phía sau bởi một vết cắt của hì ...
Lazada Vietnam Master card on Monday