cần chỉ giúp mua o2 mini s

lehungna

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 10:08
Em đang định mua một con o2 mini s ko biết chức năng, giao diện, pin, độ bền, ... các pro giúp em... cho một số nhận xét..... thanks.. Quên còn kinh nghiêm mua máy Ò mini s cũ nữa.. nó kém bền ở những bô phận hay chức năng nào ạ?!

12 Tháng một 2008 lúc 12:09
Em đang định mua một con o2 mini s ko biết chức năng, giao diện, pin, độ bền, ... các pro giúp em... cho một số nhận xét..... thanks.. Quên còn kinh nghiêm mua máy Ò mini s cũ nữa.. nó kém bền ở những bô phận hay chức năng nào ạ?!
nhược điểm lơn nhất là cable... dùng em này thì ổn định ngon lành.

lời khuyên : tốt nhất tìm một địa chỉ uy tín mua để có chế đọ Bh là yên tâm nhất

lehungna

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 14:12
Cảm ơn bác nha.... nhưng mà em chỉ định mua một con cũ thôi... nên cần ktra kỹ trước chứ cũng khó trông chờ j vào chế độ bảo hành.. tiện thể bác nào càn bán thì cho em cái giá chuẩn luôn

lenguyendu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 15:24
haha
hôm qua mình đi dạo phố,ở chỗ bán máy cũ,phát hiện con Wizard đc hạ giá kinh khủng,toàn trên dưới 2tr thôi,cơm bình dân đây,ko ra tay còn đợi gì nữa!
mình đã chọn cái giá 1,6tr rồi,chính cái ppc rẻ tiền nhất mà có EDGE(1 loại gprs tốc độ nhanh).
--------------------------------
ROM của nó là tiếng Eng chả hiểu đc,về nhà thay sang ROM tiếng Mẹ của mình và cài 1 số PM vào.
--thử tốc độ về internet bằng WIFI và EDGE,OK!
--thử tốc độ máy bằng Từ điển bách khoa,mở những từ mục dài như "Bình Ngô đại cáo",OK! ko treo máy.
---chạy định vệ GPS,data của Trung Quốc nặng gần 1 Gb--là 1 PM nặng nhất trên đời rồi,đi xuông xe để con Wizard dẫn đường chạy 20Km....vẫn ổn.
---------------------------------
đã từng nghe những người nói CPU 195Mhz chả làm ăn gì đc,sự thật theo mình đã xài thử thì ko tới mức đó.so sánh với con BlueAngle cũ của mình,nếu nói CPU Intel400 của BA đc 100 điểm thì OMA195 sẽ có 80 điểm.OMA 195 thực ra do 2 cái CPU hợp nhất,1 cái dành cho phần PDA,con 1 cái dành cho phần phone,vậy thì phần phone của nó đang tin hơn Intel400 rồi.đúng ko?
XDA mini S = Wizard = 9100 = MDA Vario = 838
CUP:OMA P850 195Mhz
RAM:64M
ROM:128M

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
13 Tháng một 2008 lúc 21:53
Con này thì dùng ok thôi. kéo ra vào cẩn thận chút khỏi out cáp trượt là ok thôi.

Có điều CPU ko cao nên dùng nhiều ứng dụng thì cảm giác hơi chậm

Lời khuyên: nếu mua được anh nên thêm chút nữa mua luôn 8525, dùng cứng cáp và ổn định tuyệt vời. Kiểu dáng thì hao hao con miniS anh đang tìm. CÓ thể search hình trên google

alittlemad

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 11:34
haha
hôm qua mình đi dạo phố,ở chỗ bán máy cũ,phát hiện con Wizard đc hạ giá kinh khủng,toàn trên dưới 2tr thôi,cơm bình dân đây,ko ra tay còn đợi gì nữa!
mình đã chọn cái giá 1,6tr rồi,chính cái ppc rẻ tiền nhất mà có EDGE(1 loại gprs tốc độ nhanh).
--------------------------------
ROM của nó là tiếng Eng chả hiểu đc,về nhà thay sang ROM tiếng Mẹ của mình và cài 1 số PM vào.
--thử tốc độ về internet bằng WIFI và EDGE,OK!
--thử tốc độ máy bằng Từ điển bách khoa,mở những từ mục dài như "Bình Ngô đại cáo",OK! ko treo máy.
---chạy định vệ GPS,data của Trung Quốc nặng gần 1 Gb--là 1 PM nặng nhất trên đời rồi,đi xuông xe để con Wizard dẫn đường chạy 20Km....vẫn ổn.
đã từng nghe những người nói CPU 195Mhz chả làm ăn gì đc,sự thật theo mình đã xài thử thì ko tới mức đó.so sánh với con BlueAngle cũ của mình,nếu nói CPU Intel400 của BA đc 100 điểm thì OMA195 sẽ có 80 điểm.OMA 195 thực ra do 2 cái CPU hợp nhất,1 cái dành cho phần PDA,con 1 cái dành cho phần phone,vậy thì phần phone của nó đang tin hơn Intel400 rồi.đúng ko?
XDA mini S = Wizard = 9100 = MDA Vario = 838
CUP:OMA P850 195Mhz
RAM:64M
ROM:128M
Wiza sao lai co GPS nhỉ? Thắc mắc quá.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần mua vài em sim số phát tài viettel cho đời lộc lá tí ạ, bác nào có hay biết đâu bán rẻ rẻ thì chỉ em với ạ, xin cảm ơn rất nhiều
Lazada Vietnam Master card on Monday