cần đĩa recovery cho DV6426us

Các thớt khác của baotan267

baotan267

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng mười 2007 lúc 22:12
cái máy DV6426us của em chạy vista nhưng bị virus khá nặng, bây giờ muốn cài lại nhưng em đã trót dại lỡ tay dell mất cái recovery o trong o D của nó rồi. Có bác nào biết cách nào nạp lại được không, hay có ai dung model tương tự cho em qua copy cái recovery đươck ko ạ. Em ở quận tân binhg TP HCM. cám ơn các bác.

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười 2007 lúc 22:29
Bạn thân mến ơi, chỉ có cách là mượn nguyên cái bộ đĩa Recovery của người ta may ra thì được, chứ không có cách nào copy thêm được đâu. Mỗi máy HP chỉ cho phép ghi một bộ đĩa phục hồi dữ liệu duy nhất. Bộ đĩa này cũng không dùng nero mà cóp được. Mình mới kiểm tra hôm qua.

16 Tháng mười 2007 lúc 23:49
Bạn thân mến ơi, chỉ có cách là mượn nguyên cái bộ đĩa Recovery của người ta may ra thì được, chứ không có cách nào copy thêm được đâu. Mỗi máy HP chỉ cho phép ghi một bộ đĩa phục hồi dữ liệu duy nhất. Bộ đĩa này cũng không dùng nero mà cóp được. Mình mới kiểm tra hôm qua.
bác olala nói vậy là sao ạ,vậy ko có cách nào clone ra hả bác?

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng mười 2007 lúc 11:52
bác olala nói vậy là sao ạ,vậy ko có cách nào clone ra hả bác?
Mình đã dùng nero để nhân thêm một bộ đĩa nữa nhưng không được. Nó báo lỗi reading data error. Mình chưa thử các chương trình ghi đĩa khác nhưng nhiều khả năng là không thành công. Hiện tại chưa nghĩa ra cách gì khác.

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng mười 2007 lúc 11:54
khó vậy, lỡ như đĩa đó hư thì sao, thế thì chết thật
Phải biết bảo vệ và giữ gìn bộ đĩa recovery của máy như "chính con ngươi" của mình bạn ạ :) Của bền tại người mà. Những bạn nào chuẩn bị tạo đĩa DVD recovery thì nên mua loại đĩa tốt.

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng mười 2007 lúc 12:00
cám ơn các bác đã tư vấn, nếu bây giờ em có 1 bộ đĩa recovery nhưng của máy khác, khi nạp xong thì mình active được ko ạ? một máy mình tạo nhiều recovery được ko ạ?
Mình chưa thử dùng đĩa phục hồi của một máy khác nên mình chưa thể trả lời được.
Mỗi máy HP chỉ cho phép tạo một bộ đĩa DVD phục hồi. Bộ đĩa phục hồi cũng không thể dùng nero để burn được. Chính vì vậy, không nên xóa phân vùng HP - Recovery đi để đề phòng trường hợp đĩa DVD bị hỏng.

18 Tháng mười 2007 lúc 01:54
chuyện này cũng căng thiệt, lỡ may trong lúc ghi recovery lần đầu tiên ra đĩa gặp sự cố thì sao nhỉ (rớt đĩa hay mất điên hay đứng máy thì :eek: ), như vậy ghi lại được không

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng mười 2007 lúc 16:40
chuyện này cũng căng thiệt, lỡ may trong lúc ghi recovery lần đầu tiên ra đĩa gặp sự cố thì sao nhỉ (rớt đĩa hay mất điên hay đứng máy thì :eek: ), như vậy ghi lại được không
Bạn hỏi vấn đề mà mình chưa gặp. Lời khuyên của mình là đừng động chạm gì vào phân vùng Recovery. Còn cái phân vùng ấy, còn máy :)
Mình đang nghiên cứu xem là có thể dùng phần mềm gì để back up toàn bộ dữ liệu mà không cần dùng đến đĩa phục hồi. Như vậy sẽ tiết kiệm thời gian hơn và an toàn hơn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Hacker rao bán thông tin cá nhân của 130 triệu khách VIP giá 8 Bitcoin
30/08/2018 11:19 GMT+7
Kho dữ liệu này gồm 240 triệu thông tin như số điện thoại, địa chỉ email, tài khoản ngân hàng,... Tổng dung lượng của ...
Lazada Vietnam Master card on Monday