Cần gấp cài Leopard 10.5 cho macpro (Dual core Intel Xeon)

khoc

NHẬP HỘI
Rất gấp !
Mình đang phải cài một bản Leopard 10.5 (hoăc 10.5.6) cho máy Macpro (Dual core Intel xeon 2.66Hz-Macpro1.1). Mình thử mượn bạn bộ đia đi kèm máy macpro đời mới nhưng khi cài nó báo ko dùng đĩa này trên máy của mình được.... hic hic :( . Mình đọc đâu đó thấy nói là phải dùng đĩa Leopard bản Universal thì phải, kiêm mãi mà ko ra. Anh /em nào có kinh nghiệm hoặc chỉ cách giúm mình cài vụ này với?
Thanks!

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Rất gấp !
Mình đang phải cài một bản Leopard 10.5 (hoăc 10.5.6) cho máy Macpro (Dual core Intel xeon 2.66Hz-Macpro1.1). Mình thử mượn bạn bộ đia đi kèm máy macpro đời mới nhưng khi cài nó báo ko dùng đĩa này trên máy của mình được.... hic hic :( . Mình đọc đâu đó thấy nói là phải dùng đĩa Leopard bản Universal thì phải, kiêm mãi mà ko ra. Anh /em nào có kinh nghiệm hoặc chỉ cách giúm mình cài vụ này với?
Thanks!
1- Mua 1 cái disc Leopard hay Snow L ở BTX (HCM).
2- Download trên mạng, rồi lấy 1 Exeternal HDD dành 10GB burn image sang rồi cắm vào là xong!

id_anh

GÂY DỰNG
bác vác 1 cái HDD 2.5" có box kèm nhé, sẽ làm install DVD Snow Leopard cho bác về cài vô tư ..... ngoài giờ làm việc nhé

Vậy là làm hhd thành một cái dĩa khởi động và cài đặt phải khôg bác, vậy cho mình tham gia với, :-bd

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt