Cần gấp sự giúp đỡ của chuyên gia chụp ảnh chỉ trong vòng 8 tiếng !

Các thớt khác của bun2it

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 tiếng nữa em sẽ đi mua 1 cái fashion digital camera và hiện tại em đã chọn được 2 em là Sony T7 và Casio Exilim Ez-750 nhưng em đg rất phân vân giữa 2 em này. Em so sánh như sau:

Độ phân giải : T7 (5.0mp) < EZ750 ( 7.1mp)
Sensor: T7 với 1/2.4" Super HAD CCD > Ez750 là 1/1.8" type CCD

Thiết kế: cùng là slim nhưng T7 vượt trội với kích thước dầy chỉ 1/3" > EZ750 hơn 1/2"

Kính : T7 với kính Carl danh tiếng > Casio thì hổng biết

Memory : Casio với SD/MC phổ thông và rẻ > T7 với Duo và Pro Duo khá mắc

Giá: T7 540 luôn tax < Ez750 460 luôn tax.

Như thế thì ngang ngửa nhau về cái này cái kia nên em đắn đo quá. Các chuyên gia giúp em với ! Em còn lợn cợn giữa giá và sensor đấy ! Em chỉ có 8h thôi để quyết định, mọi ý kiến xin ghi nhận hết. Cảm ơn rất nhiều !

pathfinder

NHẬP HỘI
EZ70 mình chưa chụp thử bao giờ, tuy nhiên đã cầm chụp thử DSC-T7
Xin có vài nhận xét:
- tốc độ hoạt động khá nhanh, lấy nét nhanh, thiết kế nhỏ gọn sành điệu, màn hình LCD hiển thị hình ảnh khá ấn tượng
- chất lượng hình ảnh chỉ ở mức trung bình, ảnh chụp khá noise khi chụp trong điều kiện ánh sáng yếu. Đối với loại máy mỏng dính kiểu này thì việc "hy sinh" chất lượng hình ảnh cũng là điều dễ hiểu
- Accessory quá đắt

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Theo tôi nên mua Casio (hình như dùng ống của Asahi Pentax), chấm to, CCD lớn, thẻ nhớ phổ thông... Vấn đề còn lại thuộc về giá tiền và kiểu dáng (chủ quan của bạn).

trau-nuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 vote cho Casio. Dòng fashion thì Casio đáng được quan tâm. Đúng con này thì tôi chưa được cầm nhưng dòng Exilim thì đã được chụp rồi. Khoái cái LCD 2" của nó. Hình chụp ra khá trong. Với thẻ SD 512Mb bạn có thể yên tâm cho chuyến du lịch vài ngày.

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 phiếu nữa cho Casio về cả nội dung và mẫu mã... nhìn con T7 thấy không đủ độ tin tưởng về bề ngoài, còn về nội dung thì không được đánh giá cao cho lắm

genesis

GẮN KẾT
Cái này thì mình nói được đây:
Nên đợi con S1 của Nikon, vừa Pro vừa tốt.
Sony là dòng rất dễ sử dụng vì giao diện thân thiện, nhừg đúng là T7 cũng không thật sự vượt trội so với T1, T3 hay T33. Có lẽ sức sáng tạo của họ cạn rồi.
Theo kinh nghiệm của tôi, trong một số điều kiện cụ thể về ánh sáng, mục tiêu, thì Casio không bằng Sony đâu, nhưng chức năng quay phim ngắn (clip) thì ảnh đẹp hơn, ngoài ra Casio còn một số tuỳ chọn Effect khá vui, như ghép ảnh trên máy chẳng hạn ...

Kết luận, nếu không thật sự cần thiết thì đừng nên chọn dòng kiểu cách quá, nên chọ hàng dày và chắc chắn một chút sẽ yên tâm hơn đấy (tính năng đương nhiên khỏi chê rồi).

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
CASIO đi bạn ơi, Sony chụp chán, thua Casio là cái chắc.

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
genesis said:
Cái này thì mình nói được đây:
Nên đợi con S1 của Nikon, vừa Pro vừa tốt.
Sony là dòng rất dễ sử dụng vì giao diện thân thiện, nhừg đúng là T7 cũng không thật sự vượt trội so với T1, T3 hay T33. Có lẽ sức sáng tạo của họ cạn rồi.
Theo kinh nghiệm của tôi, trong một số điều kiện cụ thể về ánh sáng, mục tiêu, thì Casio không bằng Sony đâu, nhưng chức năng quay phim ngắn (clip) thì ảnh đẹp hơn, ngoài ra Casio còn một số tuỳ chọn Effect khá vui, như ghép ảnh trên máy chẳng hạn ...

Kết luận, nếu không thật sự cần thiết thì đừng nên chọn dòng kiểu cách quá, nên chọ hàng dày và chắc chắn một chút sẽ yên tâm hơn đấy (tính năng đương nhiên khỏi chê rồi).
Bác ấy muốn về fashion digital camera mà bác nhìn S1 thì không đùng dáng của fashion digital camera rồi :D

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
rất cảm ơn cả nhà về đánh giá trên, em đã có 1 con canon rồi nhưng vác đi vác lại hơi mệt nên em mua con này cho nó gọn ấy mà, để chảnh với anh em :p ( đùa thôi các bác bỏ quá cho), em quyết định rồi. Casio các bác nhỉ !

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.