{ Cần giúp } Chỗ mua IP 3GS Global Uy Tín tại HN !

DarkMaster1911

NHẬP HỘI
Em đang muốn mua 1 chú IP 3GS Global tại HN. Bác nào có địa chỉ nào uy tín tin cậy ko ạ ?
Cũng hơi sợ mua phải bản Unlock, em cũng đọc qua nhiều thấy giờ cũng nhiều hàng fake lắm nên vẫn mong đc các bác chỉ giáo thêm cách phân biệt hàng 3GS Global và Unlock ( cái bảng tra kia cũng đầy đủ nhưng mà dài như thế thì tra tại chỗ hơi bất tiện ) có những cách nào có thể phân biệt rõ ràng và nhanh chóng đc ko ạ ? Và ngoài ra để phân biệt với hàng fake thì cần chú ý tới seri model imei sau máy mờ hay rõ, chú ý kiểm tra màn hình dưới ánh sáng có sáng trắng lên hay ko, chú ý tới seri trong khay đựng sim, viền crom các góc của IP có đều hay ko thì còn có gì cần chú ý để phân biệt với hàng fake nữa ko ? Cám ơn các bác đã đọc !

namanh1208

GẮN KẾT
Mua 3gs global thì có nhiều chỗ khá uy tín... tuy nhiên để yên tâm hơn bạn nên mua của một trong các thành viên lâu năm, có uy tín ở diễn đàn này...
Để phân biệt 3gs global tốt nhất là bạn mang theo laptop có cài sẵn itunes đên nơi, cắm iphone vào và restore là biết
Còn đối với hàng fake thì đơn giản là bạn xem cảm ứng có nuột ko, có voice control ko, vào chụp ảnh có auto focus ko....
chúc bạn mua máy okie... nếu để an tâm mua máy mình có thể giới thiệu...^^

DarkMaster1911

NHẬP HỘI
Bạn cho mình vài địa chỉ tin cậy đi, cám ơn bạn đã trả lời mình. Đăng bài lên vài diễn đàn mà đúng có mình bạn trả lời lại mình thôi. Cám ơn nhiều !

namanh1208

GẮN KẾT
Bạn cho mình vài địa chỉ tin cậy đi, cám ơn bạn đã trả lời mình. Đăng bài lên vài diễn đàn mà đúng có mình bạn trả lời lại mình thôi. Cám ơn nhiều !
Okie... bạn muốn mua loại nào, mới hay là đã dùng và còn mới, tầm bao nhiêu? Cứ pm vào hòm thư mình sẽ trả lời cho bạn nhé....^^

tapsumoi

GÂY DỰNG
Mua 3gs global thì có nhiều chỗ khá uy tín... tuy nhiên để yên tâm hơn bạn nên mua của một trong các thành viên lâu năm, có uy tín ở diễn đàn này...
Để phân biệt 3gs global tốt nhất là bạn mang theo laptop có cài sẵn itunes đên nơi, cắm iphone vào và restore là biết
Còn đối với hàng fake thì đơn giản là bạn xem cảm ứng có nuột ko, có voice control ko, vào chụp ảnh có auto focus ko....
chúc bạn mua máy okie... nếu để an tâm mua máy mình có thể giới thiệu...^^

Thực ra cũng không cần phải xác laptop đi làm gì cho mệt, bạn có thể yêu cầu người bán restore và kích hoạt sóng ngay trước mặt bạn là được roài! Để kiểm tra có phải bản world hay không thì cách làm chính xác nhất cho đến bây giờ vẫn là trông cậy vào thằng itunes mà thôi! Nếu bạn chưa biết thì có thể xem qua ảnh này!

http://www.chuyenIPHONE.com/diendan/db/hinhanh/thuthuat/iPHONE_Can_Ban/iPHone/3G WORLD.png

Đây là dấu hiệu bản quốc tế sau khi được itunes kích hoạt
Nếu bạn mua máy mới thì nên mua máy nguyên Seal ( cái này ít nhé)
Còn nếu mua máy dùng rồi thì bạn nên tham khảo thêm thông tin cũng như một số cách kiểm tra cơ bản trước khi đưa ra quyết đinh!

Chúc bạn sớm mua được chiếc iPhone ưng ý!

DarkMaster1911

NHẬP HỘI
Ui bi h thấy rao bán hàng nguyên seal nhiều lắm bạn ơi không có ít đâu à. Có khi nào cả seal cũng bị nhái theo ko ^^ ý kiến của mình thôi nhé newbie ko biết gì đừng nóng nhé.
P/s: Vẫn chưa thấy bác nào giới thiệu cho vài chỗ uy tín chất lượng nhỉ !

pvc_hl

MÁY HỎNG
chắc an nhất là đến một cửa hàng chuyên bán ip có uy tin,khi mua bảo họ itunes cho mình xem và thử sóng là yên tâm nhất

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.