Cần giúp đỡ cách phá pass winvista ( ko cần dùng đĩa boot ) gấp gấp

nghiepdung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Máy tính xách tay e cài winvista 64 bit và hôm nọ có đặt pass trên máy nhưng xong lại không nhớ pass nên ko thể nào vào được .
e đã thử dùng đĩa hirren boot mới nhất (10.0) để phá pass nhưng ko thể vào được Active Password Changer 3.0 trong đĩa mặc dù đã để cả chế độ auto để cho nó nhận ổ lẫn tự chọn bằng tay mà ko thể vào được phần mềm khôi phục đó .
Bác nào có cách giải quyết vẫn đề này giúp em với , mình để rất nhiều dữ liệu quan trong trong màn hình desktops của máy nên ko thể cài win lại được .
e đọc trên diễn đàn và tìm hiểu được là có thể phá pass winvista = 1 cách nữa đó là dùng usb và cài đặt trước vào usb 1 phần mềm phá pass (bằng cách cắm usb vào máy rồi vào thư mục control panel\user accounts and family safety\user accounts rồi chọn creat a password reset disk.để nó tự cài đặt , sau đó khi cần chỉ cần cắm usb vào là sẽ khôi phục lại được ) Nhưng máy mình ko vào được win nên ko thể dùng cách này được .
Ko biết có thể tạo 1 file tương tự như vậy từ máy khác vào usb rồi cắm vào dùng cho máy tính đang bị khóa kia ko nhỉ . bác nào biết rõ vẫn đề này giúp em với (nếu được có bác nào dùng winvista home thì tạo dùm em 1 file như thế rùi nén hết lại post lên diễn đàn hộ em với) ,em xin cảm ơn nhiều .
Thông tin thêm :
Máy e máy xách tay HP DV5T ( máy bàn thì e mở tốt , máy xách tay thì hay bị kén đĩa boot lằm e đã cho đĩa mới boot bản mới nhất vào mà nó vẫn ko vào được phần phá pass , mặc dù vẫn vào được ghost)
e sài winvista home 64 bit.

Rain

No. 181393
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sao không cài lại cho nhanh ạ?

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Giải pháp này có lẽ bạn sẽ làm thành công và rất dễ thao tác, có cả chế độ boot từ USB.
http://pogostick.net/~pnh/ntpasswd/
P/s: Trong trường hợp của bạn, vẫn có thể sử dụng đĩa Hiren's BootCD, chạy chế độ Windows ảo trực tiếp từ CD, dò tìm đến thư mục Desktop trong Windows Vista và copy tài liệu ngược lại.

nghiepdung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Giải pháp này có lẽ bạn sẽ làm thành công và rất dễ thao tác, có cả chế độ boot từ USB.
http://pogostick.net/~pnh/ntpasswd/
P/s: Trong trường hợp của bạn, vẫn có thể sử dụng đĩa Hiren's BootCD, chạy chế độ Windows ảo trực tiếp từ CD, dò tìm đến thư mục Desktop trong Windows Vista và copy tài liệu ngược lại.

Em đã dùng windowns mini trong hiren boot mới nhất để vào win copy giữ liệu ra như bác nói, nhưng vào các mục khác trong máy thì đều đc còn vào trong ổ C:\Documents and Settings thì ko vào được . Mà giữ liệu em để ở ngoài màn hình desktops nên ko vào Documents and Settings thì ko thể lấy ra đc....

Bác có thể hướng dẫn em mấy phần mềm ở trong trang web bác gửi ko , e kém tiếng anh nên đọc ko hiu j cả :(

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác tải các tập tin tại địa chỉ tui upload sẵn giúp nhé:
http://vnenterprise.net/HHVN/PassWordProblem.zip
1. Copy tất cả các tập tin vào USB, lưu ý không được tạo thư mục con nào cả.
2. Cài bootloader:
a. Tìm tập tin syslinux.exe
b. Chạy tập tin này, sử dụng dòng lệnh:
USB_DRIVE:\syslinux.exe -ma USB_DRIVE:
Lưu ý: USB_DRIVE là tên ký tự ổ đĩa USB
3. Chỉnh BIOS boot từ USB.
4. Làm theo các hướng dẫn để khôi phục Windows NT/2k/XP/Vista Password.

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
P/s: Bác xem lại C:\Documents and Settings không có thư mục Desktop. Thư mục này nằm mặc định theo cấu trúc đường dẫn là \%USERPROFILE%\Desktop
Ví dụ: C:\Users\Tên_User\Desktop

nghiepdung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bác tải các tập tin tại địa chỉ tui upload sẵn giúp nhé:
http://vnenterprise.net/HHVN/PassWordProblem.zip
1. Copy tất cả các tập tin vào USB, lưu ý không được tạo thư mục con nào cả.
2. Cài bootloader:
a. Tìm tập tin syslinux.exe
b. Chạy tập tin này, sử dụng dòng lệnh:
USB_DRIVE:\syslinux.exe -ma USB_DRIVE:
Lưu ý: USB_DRIVE là tên ký tự ổ đĩa USB
3. Chỉnh BIOS boot từ USB.
4. Làm theo các hướng dẫn để khôi phục Windows NT/2k/XP/Vista Password.

em làm giống bác rồi nhưng đến cái bước 2 thì kick vào syslinux.exe nó chỉ chớp lên 1 cái rồi biến mất luôn ko thể gõ gì vào được bác à

nghiepdung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
P/s: Bác xem lại C:\Documents and Settings không có thư mục Desktop. Thư mục này nằm mặc định theo cấu trúc đường dẫn là \%USERPROFILE%\Desktop
Ví dụ: C:\Users\Tên_User\Desktop
vậy à để em về kiểm tra lại !!!

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cách tạo bootloader là dùng trình đơn Start > Run > Gõ cmd > dùng cú pháp như hướng dẫn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.