Cần giúp đỡ chuyển contacts từ Nokia qua BB

Status
Không mở trả lời sau này.

tungvabe

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Bác nào có cách chuyển giúp mình với, mình sync không được, mà danh bạ thì để hết bên Nokia, định dạng *.vcf, hoặc excel roài, máy thì đi rồi nên bó tay

phuonglq

Kiwi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trước hết, máy tính của bạn phải có phần mềm MS Outlook. Bạn import file Excel hoặc *.vcf vào MS Outlook. Sau khi import xong, trong mục Contacts của Outlook sẽ có danh bạ của bạn. Giờ chỉ việc dùng BDM sync BB vào, chuyển contacts từ Outlook sang BB thôi! Thân chào!

tungvabe

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Bác cho hỏi thêm luôn là:

1. Em này có thể làm template như Nokia không ạ, ví dụ như mình soạn sẵn một số template như địa chỉ, số tk để cần chỉ việc send thôi không bác.

2. Rung của em này tối đa chỉ có 3 rung thôi, có cách nào tăng lên không hay chỉ có mỗi cách là làm chuông rung như Motorola nhỉ ?

lannq75

Vitic
GÂY DỰNG
Câu 1. Chưa hiểu ý bạn
Câu 2. Bạn muốn có nhiều rung hay rung chuông xen kẽ thì phải cài thêm một phần mềm thứ ba, chẳng hạn như BerryBuzz, một phần mềm rất hữu ích. Bạn search trên forum nhé.

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác cho hỏi thêm luôn là:

1. Em này có thể làm template như Nokia không ạ, ví dụ như mình soạn sẵn một số template như địa chỉ, số tk để cần chỉ việc send thôi không bác.

2. Rung của em này tối đa chỉ có 3 rung thôi, có cách nào tăng lên không hay chỉ có mỗi cách là làm chuông rung như Motorola nhỉ ?

1) Theo em biết là ko :D có thể thay thế tạm bằng Auto Text kết hợp Draft nhưng ko thực sự tiện :)
2) Rung thì bác cài phần mềm Việt Nam SmartCalling đi bác, rung tê chân :D bản quyền ủng hộ cho tác giả chỉ 15000VNĐ, rất đáng đồng tiền bác gạo :) ko thì bác dùng BerryBuzz cũng được (hoặc dùng song song, vì BerryBuzz có chức năng đổi màu đèn LED, thấy nhiều anh em thích).

tungvabe

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
1) Theo em biết là ko :D có thể thay thế tạm bằng Auto Text kết hợp Draft nhưng ko thực sự tiện :)
2) Rung thì bác cài phần mềm Việt Nam SmartCalling đi bác, rung tê chân :D bản quyền ủng hộ cho tác giả chỉ 15000VNĐ, rất đáng đồng tiền bác gạo :) ko thì bác dùng BerryBuzz cũng được (hoặc dùng song song, vì BerryBuzz có chức năng đổi màu đèn LED, thấy nhiều anh em thích).

Auto text không đúng như mong đợi, tính năng đúng như Nokia Template đó bác, soạn sẵn rồi nếu cần chỉ việc insert vào thôi

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có mấy cách :

1. Thông qua Outlook.
2. Xuất phone book ra file excel, chỉnh sửa và add theo đúng form đó rồi xuất ngược lại vào BB.
3. Sử dụng chuương trình xem và edit file đuôi .ipd. Soạn file theo form và save thành đuôi ipd và send trở lại BB.

Trong 3 cách này thì Outlook là tiện nhất, dễ làm nhất. Cách thứ 2 có thể làm khi muốn quản lý qua Excel cũng phổ dụng.

tungvabe

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Có mấy cách :

1. Thông qua Outlook.
2. Xuất phone book ra file excel, chỉnh sửa và add theo đúng form đó rồi xuất ngược lại vào BB.
3. Sử dụng chuương trình xem và edit file đuôi .ipd. Soạn file theo form và save thành đuôi ipd và send trở lại BB.

Trong 3 cách này thì Outlook là tiện nhất, dễ làm nhất. Cách thứ 2 có thể làm khi muốn quản lý qua Excel cũng phổ dụng.

cám ơn bác đã bày cách, hiện nay phần chuyển danh bạ đã làm xong theo cách dùng Outlook, giờ chỉ cần chỉ dẫn thêm về Template như Nokia thôi vì nhiều khi hỏi địa chỉ hoặc số tk là mình lôi cái đã soạn sẵn ra rồi send là xong. Hoặc các bác đã sử dụng có phần mềm hoặc cách nào không, cám ơn nhiều

tungvabe

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
vẫn cần giúp đỡ, mới chuyển qua BB nên chả biết gì :D

kakak

GÂY DỰNG
theo em bác cứ tạo tin mẫu rồi gửi cho chính mình, sau đó lưu vào save folder. lúc nào cần thì mang ra foward, nó cũng tương tự như template

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...