cần giúp đỡ:HTC-FLO

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười một 2007 lúc 02:55
Bạn phải viết nguyên văn câu thông báo mới chỉ bạn được. Có thể nó đòi subsidy unlock code. Bạn cũng ko có cách nào tắt nó đi được trừ khi bạn tắt máy, khỏi xài như ĐTDD.

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười một 2007 lúc 12:37
Cửa hàng sửa chữa điện thoại di động chứ đâu :D, bác qua mấy anh em HHVN có cứa hàng sửa chữa ấy, các pác ấy khám chữa bệnh cho. Mà cái con HTC FLO là cái j vậy, em mới nghe, có phải là HTC Touch ko ạ?

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười một 2007 lúc 15:00
Nếu bạn bỏ cái SIM card đó vào máy khác thì có dòng thông báo hiện ra yêu cầu bạn nhập PIN để unlock?

Nếu máy bạn đúng là HTC Touch ELF và bị subsidy lock (khóa mạng) thì tôi có thể hướng dẫn miễn phí cho bạn tự unlock.

Nếu máy chỉ bị lock do người sử dụng voọc rồi vô ý cài đặt mã số thì chỉ cần hard reset là xong.

Máy tiếng Pháp bạn khó đọc thì cứ gõ nguyên văn ra đây. Bạn không biết máy thuộc dòng gì thì cũng chụp đại 1 cái hình, nếu trên mặt máy có logo của hãng cung cấp dịch vụ ĐT thì càng dễ tìm.

kukingkong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười một 2007 lúc 16:45
Bạn có thể dùng Google dịch sơ ra tiếng Anh để hiểu 1 chút thông báo lỗi. Máy tôi cũng tiếng Pháp nên thường xuyên phải dùng trick đó.

Để biết dòng máy, bạn vào:
Demarrer - Parametres (cuối cùng) - chọn tab Systeme - chọn icon Information... (icon thứ 2 dòng 2 nếu là QVGA) - duyệt qua các tab là biết hết.

Ở Pháp có 3 nhà cung cấp là Orange, SFR & Bouyges (biết ngay trong màn hình đầu tiên khi khởi động máy), chắc chắn PPC bị lock khi xài bên đó.

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng mười một 2007 lúc 19:41
Nếu bạn bỏ cái SIM card đó vào máy khác thì có dòng thông báo hiện ra yêu cầu bạn nhập PIN để unlock?

Nếu máy bạn đúng là HTC Touch ELF và bị subsidy lock (khóa mạng) thì tôi có thể hướng dẫn miễn phí cho bạn tự unlock.

Nếu máy chỉ bị lock do người sử dụng voọc rồi vô ý cài đặt mã số thì chỉ cần hard reset là xong.

Máy tiếng Pháp bạn khó đọc thì cứ gõ nguyên văn ra đây. Bạn không biết máy thuộc dòng gì thì cũng chụp đại 1 cái hình, nếu trên mặt máy có logo của hãng cung cấp dịch vụ ĐT thì càng dễ tìm.
Em mới bóc ra trong hộp rồi cho SIM vào theo hướng dẫn thì nó đòi nhập mã. Em nhầp vào mã SIM( mà em nhớ) nhưng nó dò một lúc rồi lại báo nhập lại...Làm vậy khoảngg5 lần thì nó đơ ra( không còn dấu nhắc nữa). Em nghĩ đã hỏng SIM( trước đây đã bị một lần) thế nhưng cho vào điện toại khác thì vẫn bình thường!

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười một 2007 lúc 07:33
Cái bác TreoLove nói ko phải là bị lock SIM mà là lock mạng... máy đó bị lock và chỉ xài đc với 1 mạng đt duy nhất... Nếu bác muốn xài với mạng khác thì bác PM cho bác TrêoLov để bác ấy hướng dẫn unlock mạng cho... EM cũng chả rành vụ unlock này chứ ko thì cũng giải quyết hộ bác luôn... :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Những hiểm họa tiềm tàng từ VGA "trâu cày"
VGA (Video Graphics Adapter) hay card màn hình là mảng linh kiện quan trọng bậc nhất trong một bộ máy tính hoàn chỉnh, đặc biệt khi người dùng sử dụng máy tính cho những tác vụ đòi hỏi tốc độ xử lý đồ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday