Cần giúp đỡ mua Iphone ở Florida -USA.

Các thớt khác của truongco

truongco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng tám 2007 lúc 15:06
Em có người nhà ở Florida sắp về. Nhờ mua cho 1 con Iphone 8GB về dùng, nhưng chị ấy bảo là giá bán 599$ + 7% thuế là 642$.
Vấn đề là có cách nào mua Iphone ở Florida mà không mất thuế không các bác nhỉ?
Em xin cám ơn và hậu tạ (em ở HP nên hậu tạ cái gì chắc các bác biết :D)

truongco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 13:19
Mua ở bang nào không đánh thuế rồi ship Fedex về, chẳng hạn Nevada hình như không đánh thuế... :D
Cám ơn anh nhưng anh có thể chỉ dùm em mấy site bán online của các bang không mất thuế không?
Em order trên Apple Store nhưng khi điền Zip Code của Tampa-Florida thì nó tự động tính thuế 7% luôn. Chán.
Bác nào giúp em cái.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 14:24
Bạn phải ở TX thì mới mua được đồ không thuế. Còn nếu ở FL mà oder thì dĩ nhiên phải chịu 7% TAX. Còn bây giờ nếu mua online tại Apple Store thì gá có 399 thôi mà.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 16:30
Dạ có cái này em còn hơi mù mờ, đó là : thủ tục, hợp đồng đăng ký giữa người sử dụng (người mua) với hãng AT&T (hay 1 hãng nào đó) để có thể mua được iPhone là như thế nào ? các bác có thể nói rõ cho em biết được ko ạ :D

Bởi vì theo em nghĩ thì chắc iPhone ko bán đại trà như những cái điện thoại thông thường (đt thông thường là những loại đt mà chỉ việc ra cửa hàng, trả tiền và lấy máy ... cứ như đi chợ mua hàng vậy ^^), mà là phải đăng kí & cam kết sử dụng dịch vụ của hãng điện thoại nào đó trong 1 thời gian, nó mới bán (hoặc gần như là tặng, hay hỗ trợ cho mình mua với giá rẻ) cho mình cái iPhone ... giống như SFone & HTMobile ở VN mình vậy.

Mong các bác giải thích giúp em :). Xin cảm ơn ạ.

9 Tháng chín 2007 lúc 17:49
Dạ có cái này em còn hơi mù mờ, đó là : thủ tục, hợp đồng đăng ký giữa người sử dụng (người mua) với hãng AT&T (hay 1 hãng nào đó) để có thể mua được iPhone là như thế nào ? các bác có thể nói rõ cho em biết được ko ạ :D

Bởi vì theo em nghĩ thì chắc iPhone ko bán đại trà như những cái điện thoại thông thường (đt thông thường là những loại đt mà chỉ việc ra cửa hàng, trả tiền và lấy máy ... cứ như đi chợ mua hàng vậy ^^), mà là phải đăng kí & cam kết sử dụng dịch vụ của hãng điện thoại nào đó trong 1 thời gian, nó mới bán (hoặc gần như là tặng, hay hỗ trợ cho mình mua với giá rẻ) cho mình cái iPhone ... giống như SFone & HTMobile ở VN mình vậy.

Mong các bác giải thích giúp em :). Xin cảm ơn ạ.
ko fải đâu bác, iPhone cũng bán bình thường thui à:confused: (nghe bà chị em nói) tức là chả có đăng kì gì cả, cứ như vào cái chợ, mua đem về unlocked tính sau :eek:

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 22:21
Oài, thế hả bác. Vậy thì chỉ cần có $ là mua thôi ^^ ko sợ rườm rà thủ tục j` ạ :D

Vậy giả sử em ở VN, em vào site của Apple hay trang nào đó bán iPhone, em order & trả tiền bằng CreditCard ... xong nó có chịu ship về VN cho em ko bác ?

cuted3v1l

heo mập
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng chín 2007 lúc 00:20
tất nhiên là ko rùi anh,làm vậy mà dc chắc ông colonel với trí highend ship về cả chục cái 1 lần,lúc đó anh e handheld tha hồ mà xài :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Điểm mặt 4 chiếc đồng hồ cổ điển vĩ đại

Cuộc sống càng hiện đại thì con người càng thích tìm về những gì là cổ điển, hoài niệm. Điều đặc biệt ấy càng gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday